Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ถามชื่อคำถามเลยครับ กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10ประกันฉบับนี้เป็นประกันชีวิตที่ต้องซื้อพ่วงประกันอื่นด้วยไหม ถ้าให้ความคุ้มครองหลายอย่างค่าเบี้ยประกันจะแพงมากไหม อยากทำแต่กังวลเรื่องเงินที่ต้องจ่ายกลัวว่าทำไปแล้วจะจ่ายไม่ไหวเดียวจะเสียดายเงินที่ส่งไป

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โดนัท

ขอฝากถามคำถามนี้ด้วยอีกคนนะคะเพราะว่าก็อยากรู้เหมือนกัน คนที่เคย ทำประกันตัวนี้เกิดกำลังทำอยู่จะมาตอบก็ได้ ถ้าใครเป็นพนักงานบริษัทประกัน เจนเนอราลี่ รู้ข้อมูลตรงนี้จะมาตอบก็ได้นะคะจะดีมากๆเลย ก็เหมือนกัน ก็ยังหาไม่เจอ เกี่ยวกับเบี้ยและการขั้นต่ำ แต่ถ้าได้รู้ว่าจะได้รู้ว่าตัวเองสามารถซื้อประกันอันนี้ได้ไหมจ่ายไหวหรือเปล่า

2020.11.21 14:16

ทอง

เขาจะมีการวิธีคำนวณเบี้ยประกันแตกต่างกันไปนะครับ ปัจจัยหนึ่งผมคิดว่าขึ้นอยู่กับอายุของผู้ที่สมัครใช้บริการด้วย ยิ่งอายุมากขึ้นก็จะต้องจ่ายเบี้ยประกันมากขึ้นมาอีก อาจจะเป็นเพราะว่ามีความเสี่ยงมากกว่าที่จะเสียชีวิต ก็เป็นได้ ถ้าอยากจะรู้จริงๆต้องลองเข้าไปใช้บริการดูครับ พนักงานก็จะช่วยคำนวณเบี้ยประกันให้เราได้ถ้าไม่ไหวก็ผ่อนเอาเป็นเดือน

2020.12.13 14:19

999

ถ้าอยากจ่ายเบี้ยประกันต่ำๆ หรือไม่เป็นภาระหนักไม่มีระยะยาวเกินไปก็เริ่มประกันในรูปแบบเดียวกันที่มีระยะสั้นกว่าสิคะ อย่างของบริษัทเจนเนอราลี่ในก็มีหลายแบบแผนนะ ที่เป็น ประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์เหมือนกันเนี่ย จำชื่อแบบแผนไม่ได้ แต่รู้ว่ามีเงื่อนไขประมาณว่าชำระเบี้ย 6 ปีคุ้มครอง 15 อะไรประมาณนี้แหละ น่าจะมีเบี้ยประกันถูกกว่า

2021.01.29 14:31

Saga

@ทอง แล้วถ้าเป็นพนักงานบริษัทอย่างผมนะครับตอนนี้ผมอายุ 30 กว่าๆก็รายได้ก็ค่อนข้างคงตัวนะจะมีเบี้ยประกันที่สูงไหมส่วนตัวผมก็มองหาประกันที่จะเหมือนกับการลงทุนสักตัวอาจจะลงทุนไม่เยอะแต่ว่าอยากลงทุนนานๆเอาไว้ใช้ตอนแก่ประกันตัวนี้ตอบโจทย์ไหมแล้วผมจะได้จ่ายเบี้ยปีละเท่าไหร่หรือเดือนละเท่าไหร่ สามารถติดต่อ ผู้ขายประกัน ได้ทางไหนบ้างครับ

2021.03.30 16:51

Moss

ผมได้เข้าไปอ่านข้อมูลในเว็บไซต์ของเจนเนอราลี่แล้วนะครับสำหรับแบบแผนประกันตัวนี้ มันไม่มีบอกเงื่อนไขนะว่าเงินเอาประกันขั้นต่ำกำหนดไว้เท่าไหร่ ก็เลยเดาว่า น่าจะ สามารถกำหนดเองได้เลยว่าคุณอยาก ซื้อประกันตัวนี้โดยเริ่มต้นที่เงินเอาประกันเท่าไหร่ ผมคิดว่าแบบนั้นนะเพราะตามที่ดูในตารางก็ไม่มีกำหนด และ ไม่มีตัวอย่างให้ดู

2021.06.22 8:15

Bubble

@Moss เห้ย มีคนคิดเหมือนเราด้วย เราก็คิดแบบนั้นเหมือนกันค่ะน่าจะกำหนดวงเงินหรือว่าทุนประกันเริ่มต้นเองได้แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ แต่ถ้าใครอยากจะรู้ว่าถ้าจะซื้อประกันแบบแผนนี้จะต้องจ่ายเบี้ยเท่าไหร่เราว่าก็ควรที่จะติดต่อสอบถามกับบริษัทประกันนะคิดคำนวณกับเขาดู แค่ปรึกษาก่อนก็ได้ไม่จำเป็นว่าจะต้องซื้อเลย

2021.07.10 9:39

Chin

ผมว่าไม่ต้องฝากคำถามให้ยุ่งยากหรอกนะครับ ถ้าอยากรู้จริงๆสนใจจริงๆสำหรับประกัน Gen life Plus ของเจนเนอราลี่ก็ติดต่อบริษัทประกันสอบถามและคิดคำนวณเบี้ยได้เลยนะครับ เขาไม่ยังไม่คิดเงินคุณหรอก เพราะว่าจะได้ถามเรื่องที่สงสัยเกี่ยวกับเงื่อนไขของประกันแบบแผนนี้หรือบอกความต้องการเผื่อเขาจะแนะนำประกันแบบแผนอื่นที่เหมาะกับคุณให้ได้ด้วย

2021.09.04 15:46

banban

อ่านมาหลายคอมเม้นท์ ดูเหมือนว่าข้อมูลของ Gen Life Plus 10 ของเจนเจอราลี่ค่อนข้างหายากนะครับ ว่าแต่เจ้าของกระทู้ได้สมัครประกันนี้หรือยัง หรือว่ารู้ข้อมูลอะไรมากขึ้นแล้วแต่ไม่ได้สมัครใช้ก็มาให้ข้อมูลเพิ่มเติมกันได้นะครับ คนที่เข้ามาอ่านคงอยากรู้เหมือนกันว่าเงื่อนไขของการสมัครและใช้ประกันฉบับนี้มีอะไรบ้าง

2021.09.06 12:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี