Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ตอนนี้ถ้ามองไปที่อนาคตแล้ว ถ้าเป็นของผม น่าเป็นห่วงครับ ตอนนี้เลย สนใจเรื่องการทำประกันชีวิตเอาแบบได้เงินทุนตอนแก่นะครับ ไปเจอประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปีครับ แต่แพงมากครับ แต่หลายคนบอกว่าให้เงินทุ่นคุ้มครองสูงกว่าเจ้าอื่นๆครับ อยากรู้ครับ ผมต้องมีเงินเท่าไรถึงสามารถทำได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันวาน

แล้วคุณมีเท่าไหร่ล่ะ เพราะว่าประกันแต่ละอย่าง ลูกค้าแต่ละคนก็จ่ายเบี้ยประกันไม่เท่ากันเรื่องแบบแผนความคุ้มครองหรือเงินทุนประกันที่ต่างกันค่ะ ก็ต้องดูว่าคุณมีเงินพอหรือมีเงินพร้อมที่จะทำประกันแบบแผนไหน แต่ถ้าจะให้พูดถึงประกันตัวนี้กับความคุ้มครองก็ถือว่าคุ้มค่าค่ะ เพราะเบี้ยประกันก็ไม่ถือว่าสูงมากแต่ได้ความคุ้มครองที่น่าจะเพียงพอกับเรื่องแร่ร้ายหลายๆเรื่อง

2020.11.22 12:20

กิ่ง

ต้องใช้เงินมากพอสมควรเลยนะคะลองเข้าไปพูดคุยกับพนักงานประกันก่อน ถึงจะรู้ว่าต้องใช้เงินหรือจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ในแต่ละปีนั้นเอง คิดว่าผ่อนชำระตั้ง 10 ปีคงจะใช้เงินเยอะมากเลยทีเดียวค่ะ แน่นอนว่ายิ่งเงินเยอะก็ยิ่งจะได้รับผลตอบแทนกลับมาสูง ปีเลยจะได้รับเงินก้อนสำหรับวัยเกษียณในการเอาไปลงทุนทำธุรกิจต่อคะ

2020.12.13 14:28

12:12am

ก็คงจะต้องมีเงินเก็บประมาณนึง แต่เงินเก็บก็ยังไม่สำคัญเท่ากับรายได้ที่แน่นอน การที่เรามีรายได้แน่นอนเราจะคิดคำนวณได้ง่ายกว่า แต่ละปีเราจะจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวไหม แล้วแต่ละปีเราจะจ่ายค่าเบี้ยประกันได้เท่าไหร่ แล้วก็ลองเลือกเอาเงินประกันเริ่มต้นเท่าที่เราจ่ายไป ประกันตัวนี้ต้องคิดแบบนี้ก่อน แล้วเรื่องความคุ้มครองก็มาเป็นอันดับที่ 2

2021.01.29 14:39

Uni

@กิ่ง แต่เราว่าประกันตัวนี้ยังดีนะเจนไลฟ์พลาสติกยังไม่ได้จ่ายประกันในระยะเวลา 10 ปีแล้วไปเจอประกันตัวนึงเจน 5 หรือ 7 6 นี่แหละผ่อนในระยะ 5-6 ปีคุ้มครอง 15 ถึง 20 ปีตัวนั้นค่าเบี้ยประกันแพงจริงๆ เคยได้ยินมีคนจ่ายไม่ไหวด้วยเราว่าตัวนี้ยังดีที่ให้ระยะเวลา จ่ายค่าเบี้ยประกันตั้ง 10 ปีแต่ละปีนี้อาจจะสูงอยู่แต่ก็สูงไม่เท่าตัวอื่นๆหรอ ถ้าจะทำประกันก็ต้องคิดดีๆถ้าจ่ายค่าเบี้ยไม่ไหวขึ้นมานี้ยุ่งเลย

2021.03.30 16:52

เปา

@12:12am ใช่ครับยังไงก็ต้องมีเงินเก็บอยู่บ้าง เพราะถึงแม้ทุกที่รายได้ว่าเรามีรายได้ทุกเดือนแน่นอน อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับทุกวันนี้หลายคนอยู่ก็ตกงานกระทันหันแบบนั้นก็ลำบากแย่ถ้าไม่มีเงินเก็บ ส่วนจขกทที่ถามว่าต้องจ่ายเงินเท่าไหร่สำหรับประกันตัวนี้มันก็ขึ้นอยู่กับหลายเรื่องนะครับ อยู่ที่เงินเอาประกันขั้นต่ำเริ่มต้นด้วย อยู่ที่อายุของคุณด้วย

2021.06.24 7:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าคิดถึงการสร้างหลักประกันที่ดีให้กับครอบครัว ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ พอที่จะช่วยได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี