Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเลือกสมัคร Netflix หรือ Iflix คุ้มกว่ากันครับ

ผมชอบดูหนังออนไลน์มาก อยากถามว่าเลือกสมัคร Netflex กับ Iflex อันไหนคุ้มกว่าครับ แต่ค่าบริการ Netflex ผมว่าแพงครับแต่หนังน่าดูเยอะดี ใครมีข้อเทียบความคุ้มของ 2 ตัวนี้ หรือมีข้อเปรียบเทียบให้คุ้มกับเงินที่จ่ายรายเดือนก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ramkamhaeng

เชียร์ Netflex ครับ ผมว่ามีหนังให้เลือกเยอะดี คุ้มค่าราคาที่จ่าย ในส่วนของการตั้งค่า การบริการลูกค้าก็โอเคกว่านะครับ มีแชทตอบข้อสงสัยลูกค้าตลอด สมัยก่อนจะดูหนังทีต้องเช่า cd แผ่นละ 10 บาทเข้าไปแล้ว ถ้าคุณเป็นคอหนังตัวจริงก็หยอดกระปุกมาจ่ายให้ Netflex วันละ10 บาทเอง แต่ได้ดูหนังทั้งเดือนไม่อั้นก็ถือว่าคุ้มสุดๆแล้วครับ

2019.08.01 18:0

ชาญชัย

ยกมือให้ Netflex อีกเสียงครับ เพราะมีหนังให้เลือกเยอะและหนังใหม่กว่าของ Iflex ครับ จะขอแชร์วิธีการดู Netflex แบบประหยัดที่ผมเองก็ใช้อยู่ให้นะครับ คือสมัครแพคเกจ Premium เพราะคุ้มสุดแล้วอันนี้ ค่าบริการรายเดือนก็ 420 บาทครับ และหาเพื่อนหาร 4 คน เพราะดูได้ 4 เครื่อง เพียงแค่นี้ก็ได้ดู Netflex แค่เดือนละ 105 บาทเองครับ เรียกว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มอีกครับ

2019.08.01 18:0

Kusa

สำหรับผม ผมว่า Netflix หรือ Iflix ผมไม่สมัครสักอย่างครับ เพราะทั้งสองตัวเพื่อนที่ทำงานเคยใช้แล้วครับ เป็นหนังภาษาต่างประเทศเยอะมากครับผมไม่อยากมานั้งดูแล้วก็แปลไปด้วยครับ แล้วอีกอย่าง ถ้ารวมที่เสียไปรายเดือนนี่พอรวมๆเป็นปีแล้วก็แพงนะครับ แถมผมก็ไม่ค่อยได้ดูด้วยครับ แต่ถ้าคนชอบหนังต่างประเทศ ก็ได้ทั้งสองนะครับ

2020.03.20 4:33

teerasak

เราเคยสมัคร netflix เพราะว่าอยากดูหนังที่ค่ายดิสนีย์เป็นคนทำ แต่ตั้งแต่ค่าย Disney ถอนตัวออกจาก netflix เราก็ไม่ได้ต่อ เพราะรู้สึกว่าหนัง netflix กับซีรีย์ไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่ ค่าใช้จ่ายของเน็ตฟิกอาจจะแพงนิดนึง แต่ถ้าสมัคร 1 ไอดีเนี่ยรู้สึกจะใช้ได้ 2 หรือ 4 บ้านไหมไม่แน่ใจ ก็คือหมายความว่าเราสามารถแชร์ค่า netflix รายเดือนกับอีกบ้านหนึ่งได้ แต่ไม่รู้ว่าตอนนี้ยังทำได้อยู่หรือเปล่านะ แต่ถ้าชอบหนังค่าย netflix ก็จัดเลยค่ะ

2020.04.26 13:14

Nicha

เราไม่รู้เกี่ยวกับ Netflix หรือ Iflix เลย....แหะๆ จะว่าบ้านนอกก็ว่าได้นะ ไม่เคยดูเลยอ่า แต่เคยเห็นโฆษณาของ Netflix ตาม youtube หนังเค้าก็ดูใช้ได้อยู่นาา... ไหนๆเข้ามาแล้วก็ถามเพื่อนเลยเเล้วกันนะคะว่าถ้าเราสนใจอยากจะดูบ้างนี่เราต้องไปสมัครที่ไหนหรอคะ? ต้องเสียตังค์เท่าไหร่คะแล้วดูได้นานแค่ไหน? รบกวนช่วยตอบทีนะคะอยากดูหนังกะเค้าบ้างเหมือนกัน

2020.07.18 1:35

พยอม

เรามีเพื่อนเป็นคนต่างชาติเยอะ โดยปกติแทบทุกบ้านจะมีการสมัครใช้การบริการดูหนังของ Netflix ตอนแรกเราคิดว่ามีแต่ที่ต่างประเทศเท่านั้นแต่ตอนนี้มาทราบว่าประเทศไทยเราก็มีให้บริการแล้ว ซึ่งตอนนี้ลูกสาวของเราก็ได้สมัครใช้บริการเดือนละ 99 บาท สำหรับคนที่ชอบดูหนังเราว่าราคานี้มันก็คุ้มดีนะคะ แต่โดยส่วนตัวเราแล้วอยากจะดูเหมือนกันแต่ไม่ค่อยมีเวลามาก

2020.07.22 6:30

ทัศนัย..ไงล่ะ

เห็นเม้นท์แรกพูดถึงการเช่าแผ่น CD มาดูแผ่นละ 10 บาท เมื่อก่อนผมก็เช่ามาดูเหมือนกัน นึกถึงช่วงเวลานั้นแล้วก็มีความสุขไปอีกแบบนะครับ มีใครทันมั่งเนี่ย555 ครบกำหนดวันแต่ลืมคืนต้องโดนคิดเงินเพิ่มอีก..โทษตัวเองแหละที่ลืม ผมเคยดู Netflix อยู่ช่วงนึง ดีครับผมชอบ เพราะไม่ได้จ่ายตังค์เอง พี่ผมจ่ายแล้วแบ่งให้ดูครับ

2020.08.12 13:46

CD

มี IFlix ด้วยเหรอครับผมไม่เคยได้ยินเลย เคนได้ยินแต่ Netflix เท่านั้นผมเองก็ใช้ Netflix นะเพราะเป็นคนชอบดูหนังและซีรี่ย์ทั้งใหม่ และเก่าเขามีให้หมดเยอะมาก และที่ถูกใจมากก็คือพวกการ์ตูนอนิเมะเนี่ยมีเยอะมากด้วยเพราะเวลาไปดูในเว็บทั่วๆไปมีโฆษณาเยอะน่าเบื่อภาพก็ไม่คมชัด แต่ของ Netflix ภาพคมชัดดูแล้วสบายใจดีครับชอบชอบ

2020.08.31 6:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กองทุนรวม

TERM FUND ทางเลือกในการลงทุนนี้คืออะไร

All (บัตรเครดิต)

เงิน 35,000 สมัคร scb up2me ไม่ผ่าน

บัตรเครดิตเอสซีบี อัพ ทู มี

การลงทุนหุ้น

หุ้น BTS ดีไหม

การลงทุน Forex

โบรคเกอร์ exness เนี่ยมีโอกาสที่เราจะเงินหายไปได้ไหมครับ เช่นปิดบริษัทหนีทำนองนี้?

Exness / เอกซ์เนสส์

All (การทำธุรกิจ),หาเงินออฟไลน์

เปิดร้านขายน้ำเต้าหู้ ต้องลงทุนเท่าไหร่ และได้กำไรดีไหมคะ ?

การลงทุนหุ้น,การลงทุนในอสังหาริมทรัพย์,All (การลงทุน),All (การลงทุน),All (หารายได้)

หุ้น LH ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,All (บัตรเครดิต)

ถ้าอยากได้ทั้งบัตรเครดิตที่มีคุณภาพและแถมประกันดีๆด้วย ต้องลองบัตรนี้เลย Citi bank Royal Orchid plus select

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Prestige Card ได้คะแนนสะสมพิเศษประจำปี

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

ใครชอบเดินทางทางเครื่องบินต้องลองบัตรนี้ครับ Citi bank Prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

AEON Royal Orchid Plus World บัตรเครดติที่ช่วยให้คุณสะสมคะแนนได้ในทุกๆที่ที่คุณไป

บัตรเครดิต อิออน รอยัล ออร์คิด พลัส เวิลด์ มาสเตอร์การ์ด / อิออน ธนสินทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี