Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบเรื่องการวางแผนจ่ายเบี้ยประกัน ของ เจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ตัวที่เรียกว่า Gen Life 10 เป็นแบบไหน ?

เราอยากจะทำประกันที่ได้ความคุ้มครองนานๆ อย่างเช่นGen Life Plus 10 ของ เจนเนอราลี่ ประกันชีวิต ซึ่งจ่ายค่าเบี้ยประกันนานแค่10ปีเอง แต่คุ้มครองไปถึงอายุ80 ปีเลย เราอยากขอวิธีวางแผนการจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้หน่อยค่ะ ใครมีประสบการณ์ตรงเชิญแนะนำได้เลย แล้วถ้าหากใครรู้ว่าขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันอยู่ที่เท่าไหร่บอกเราด้วยนะคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

:)ปีโป้

ประกันของเจนเนอราลี่ มีประกันชีวิตที่คุ้มครองสุขภาพ แล้วเรื่องของอุบัติเหตุด้วยไหมคะ คือว่าเห็นหลายคนเขาสนใจประกันตัวนี้ เราก็เลยสนใจเหมือนกันแต่ก็มีข้อสงสัยเหมือนกับหลายๆคนค่ะ ส่วนเรื่องการวางแผนเบี้ยประกัน ที่คุณถามมานี้ตอบยากอยู่นะคะ ถ้าไม่รู้ว่าจะวางแผนยังไงลองปรึกษาพนักงานบัญชีดูไหม เข้าใจประการต่อเนื่องก็เหมือนกับ การชำระหนี้ค่ะต้องบริหารเงินให้ดีไม่งั้นเดี๋ยวจะค้างชำระได้

2020.11.22 12:24

ภพ

สงสัยตรงไหนครับสำหรับเบี้ยประกันที่จะต้องจ่าย เราก็สามารถเลือกจ่ายได้แบบรายเดือนหรือแบบรายปีนั้นเอง และยังสามารถนำเบี้ยประกันที่จ่ายไปลดหย่อนรายได้ประจำปีอีกด้วยตั้ง 10 ปีแน่ะ แล้วถือว่าเป็นการลงทุนที่น่าสนใจเพราะเราจะได้รับเงินก้อนหลังจากนี้ 20 ปีนั่นเอง เพื่อที่จะเอาไปลงทุนทำธุรกิจต่อไปสำหรับวัยเกษียณที่รออยู่

2020.12.14 15:20

12:12am

ไม่มีวิธีวางแผนการจ่ายเบี้ยประกันที่ตายตัวหรอกนะ เพราะรายได้รายจ่ายของแต่ละคนมันไม่เท่ากัน คุณต้องคิดคำนวณแล้วก็วางแผนเอาเอง หรือจะให้บริษัทประกันเขาช่วยก็ได้นะ เขาก็จะช่วยคิดให้คุณได้เหมือนกันถ้าคุณเข้าไปปรึกษาเขาโดยตรง เรื่องหลักๆที่เขาจะช่วยคุณคิดก็คือคุณจ่ายไหวเท่าไหร่แล้วคุณต้องการความคุ้มครองแบบไหน

2021.01.29 14:43

Haiq

@ปีโป้ เราเองก็สนใจเหมือนกันนะคะ ถ้าเกิดว่าซื้อประกันสุขภาพและคุ้มครองอุบัติเหตุเป็นประกันพรุ่งด้วยก็ดีแต่ถึงจะไม่มีแล้วก็อยากซื้อประกันเสริมที่ให้ความคุ้มครองด้านอุบัติเหตุด้วยนะคะรู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันสูงไปหน่อยแต่ก็ความคุ้มครองถือว่าได้คุ้มกับราคาที่จ่ายไปอยู่พอดีเคยถามตัวแทนขายประกันก็เลยพอรู้ราคาเกี่ยวกับค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายในแต่ละปีคร่าวๆแต่ว่าอยากได้ประกันที่คุ้มครองทั้งด้านสุขภาพและอุบัติเหตุด้วยค่ะ

2021.03.30 16:52

Opol

ผมคิดว่าประกันตัวนี้ เขาไม่ได้ระบุแน่นอนนะครับว่าเงินเอาประกันขั้นต่ำเท่าไหร่ แต่ส่วนมากผู้เอาประกันก็คงจะเลือกเงินเอาประกันหลักแสนขึ้นไป เพราะจากตัวอย่างของผมเองผมก็ทำประกันชีวิตที่รูปแบบคล้ายๆกับรายการตัวนี้ที่คุณสนใจซึ่งกำหนดเงินเอาประกันขั้นต่ำเองผมเลือกอยู่ที่ 5 แสนบาท ก็ไม่ได้มีวางแผนเรื่องการชำระเบี้ยอะไรมากมาย ก็ดูที่ว่ารายได้ต่อเดือนเราได้เท่าไหร่หักค่าใช้จ่ายแล้วเหลือเท่าไหร่แค่นั้นครับ

2021.06.24 7:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี