Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่า คนเก็บเงินไม่ค่อยเก่งแบบผม มีประกันชีวิตของเจ้าไหนบ้างครับ ที่ผมสามารถ๙ื้อไว้สัก1ฉบับครับ

ไม่มั่นใจเรื่องการวางแผนเก็บเงินที่จะเอามาจ่ายค่าเบี้ยประกันทุกปีๆน่ะครับ เก็บเงินไม่ค่อยจะอยู่ แต่ดูจากสถานการณ์หลายๆอย่างในทุกวันนี้แล้ว ผมควรจะมีประกันชีวิตไว้สักฉบับ เคยดูประกันชีวิตของ Gen Life 10 ที่เป็นของ เจนเนอราลี่ ประกันชีวิต นะครับ แต่กลัวจ่ายเบี้ยไม่ครบสัญญา เพราะว่าดูแล้วส่งแรงเอาเรื่องครับ เพื่อนๆมีประกันฉบับอื่นที่ให้ความคุ้มครองคล้ายกันมาแนะนำผมมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดปัง

ถ้าเป็นประกันเจ้าอื่นจะแนะนำได้ไหมคะอย่างเช่นประกันชีวิตของไทยประกันชีวิตค่ะมีแบบแผนที่จ่ายเบี้ยประกันไม่แพงสำหรับคนที่มีเงินน้อยหรือเก็บเงินไม่ค่อยได้หลายแบบแผนเลยนะคะแต่ถ้าเป็นของบริษัทเจนเนอราลี่ก็ยังไม่ค่อยรู้จักเท่าไหร่ค่ะเคยอ่านผ่านๆดูบ้าง แต่ประกัน Gen Life 10 ตัวนี้ก็ดูเหมือนจะน่าสนใจอยู่ไม่น้อยนะแต่แนวไม่ค่อยได้อ่านรายละเอียดค่ะขอไม่พูดถึงอะไรมากดีกว่าเดี๋ยวจะบอกข้อมูลผิด

2020.11.22 12:29

แพม

ถ้ากลัวว่าการผ่อนชำระใช้เวลานานตั้ง 10 ปีกลัวว่าผ่อนไม่หมด ก็สามารถเลือกกรมธรรม์ประกันชีวิตที่ผ่อนชำระไม่เกิน 5 ปีสิครับ ถึงแม้ว่าเงินก้อนที่จะได้รับแล้วก็เป็นการออมเงินระยะสั้นและได้รับการคุ้มครองประกันชีวิตด้วย แต่ก็ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดีเพื่อตัวเองนะครับ มีความเสี่ยงน้อยกว่าที่เราจะไม่ได้รับเงินคืน

2020.12.14 15:36

24 hr.

ขอแนะนำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์เป็นเลยครับ ของเจ้าไหนก็ได้ ลองหาข้อมูลดู ในเว็บไซต์ Money Duck เขาก็มี บทความที่แนะนำหรือเปรียบเทียบประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ให้ศึกษาอยู่นะ อย่างของเจนเนอราลี่ บริษัทนี้ก็มีหลายแบบแผน ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณอยาก เก็บเงินก้อนใหญ่แค่ไหนเราก็อยากจ่ายเบี้ยประกันนานแค่ไหน? แต่ส่วนมากประกันแบบนี้ก็จะจ่ายเบี้ยไม่ค่อยนานไม่ค่อยเกิน 10 ปี

2021.01.29 14:49

มาร์ค

@เเพม แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จะคุ้มครองนานเท่าไหร่คะคือกังวลอย่างเดียวว่าถ้าจ่ายเบี้ยประกันครบแล้วห้าปีหรือ 10 ปีก็คุ้มครองแค่นั้นไหมถ้าเราอยากจะให้คุ้มครองนานนานต้องซื้อเบียร์ประกันตัวไหนแล้วก็เราอยากจะจ่ายเดือนนึงไม่เกิน 2000 ประมาณนี้ว่าเราเป็นแม่ค้าก็เลยมีรายได้ไม่ค่อยคงที่แต่ว่า 2000 น่าจะโอเค แต่อันนี้ก็เเล้วแต่คนด้วยนะ

2021.03.30 17:43

นาว

@เเพม แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จะคุ้มครองนานเท่าไหร่คะคือกังวลอย่างเดียวว่าถ้าจ่ายเบี้ยประกันครบแล้วห้าปีหรือ 10 ปีก็คุ้มครองแค่นั้นไหมถ้าเราอยากจะให้คุ้มครองนานนานต้องซื้อเบียร์ประกันตัวไหนแล้วก็เราอยากจะจ่ายเดือนนึงไม่เกิน 2000 ประมาณนี้ว่าเราเป็นแม่ค้าก็เลยมีรายได้ไม่ค่อยคงที่แต่ว่า 2000 น่าจะโอเค แต่อันนี้ก็เเล้วแต่คนด้วยนะ

2021.03.30 17:44

JR

@24hr. ใช่เลยครับผมก็จะแนะนำเหมือนกับคุณ เพราะว่า ถ้าเรามีเงินเก็บไม่เยอะงั้นแสดงว่าปัญหาของเราก็คือเรื่องการออมเงิน ประกันที่ดีที่เหมาะก็น่าจะเป็นประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ช่วยให้คุณมีเงินเก็บมากขึ้น แล้วถึงแม้ไม่ค่อยมีเงินเก็บก็สามารถซื้อประกันแบบนี้ได้เพราะเบี้ยก็ไม่ค่อยแพง ส่วนมากก็จะมีเงินคืนหรือไม่ก็เงินปันผลให้ในแต่ละปี สัญญาก็ไม่นาน สิ้นสุดสัญญาคุณก็ได้เงินก้อนแล้ว

2021.06.24 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี