Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สำหรับผุ้สูงอายุประมาณ 60 ปี อย่างเรา ยังพอที่จะทำ ประกันแบบ นี้ทันอยู่ไหม คิดจะทำแต่กังวลเรื่องอายุ

อยากหาประกันชีวิตที่ให้ผลตอบแทยที่คุ้มค่า สำหรับผุ้สูงอายุประมาณ 60 ปีค่ะ ที่เห็นอยู่ตอนนี้ก็มีGen Life 10 ที่มีเงินทุนคืนมากถึง 105% ถือว่าได้เยอะพอสมควร แต่รู้สึกว่าจะเป็นแค่ประกันชีวิตอย่างเดียว ที่สนใจเพราะเห็นว่าอายุของผู้สมัครยังเข้าเกณฑ์อยู่ อย่างที่บอกว่าอยากได้เรื่องของสุขภาพด้วย หรือว่าจะทำฉบับนี้ไปก่อนแล้วค่อยไปหาประกันสุขภาพมาเพิ่มทีหลัง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หมั่นโถว

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับว่าผู้สูงอายุที่อายุ 60 ปีไม่สามารถทำประกัน Gen Life 10 ได้แล้วนะครับ คำว่าตามเงื่อนไขคนที่ซื้อประกันอันนี้ได้ต้องมีอายุไม่เกิน 55 ปีครับ ถึงแม้คุณจะสนใจผลประโยชน์ของประกันตัวนี้ ตอนอายุ 60 ก็ไม่ทันแล้วครับ แต่ผมว่าคุณผู้ถามคุณจะยังอายุไม่ถึง ถ้าคนสนใจก็รีบทำเลยนะครับ เดี๋ยวจะสายเกินไป

2020.11.22 16:49

อ้อม

ใช่แล้วค่ะใครที่มีอายุมากกว่าถึง 60 ปีแล้วก็ไม่สามารถที่จะทำได้นะครับเพราะกว่าจะได้รับผลตอบแทนก็อายุ 80 ปีนู่นน่ะค่ะ ถึงแม้ว่าจะมีชีวิตอยู่ถึงแต่ก็ไม่รู้ว่าจะเอาเงินไปใช้ทำอะไรแล้วเพราะอายุมากเหลือเกิน คิดว่าทำประกันชีวิตสำหรับเป็นมรดกให้ลูกหลานดีกว่าค่ะ เพื่อที่จะให้ลูกได้รับเงินประกันในตอนที่เสียชีวิตไปแล้วก็ได้แบบนั้นเป็นประโยชน์มากกว่า

2020.12.14 15:40

Twenty20

อายุ 60 แล้ว บอกตรงๆว่าไม่เหมาะกับประกันนี้เลย ประกันนี้เหมาะกับคนที่ยังมีรายได้เข้ามามากกว่า แต่คนอายุ 60 แล้วส่วนมากจะไม่ได้ทำงานแล้ว รายได้ก็จะน้อยกว่าคนวัยทำงาน แล้วความเสี่ยงก็มีมากไม่ใช่แค่กรณีเสียชีวิตเท่านั้นอุบัติเหตุเจ็บป่วย ล้วนแล้วแต่เป็นความเสี่ยงที่เกิดขึ้นได้ทุกวัน ก็เลยคิดว่าน่าจะหาประกันที่เหมาะกับวัยผู้สูงอายุมากกว่านะ

2021.01.29 14:55

ชีพ

@หมั่นโถว ถ้าอยากลงสมัครให้พ่อแม่ก็ลองหาประกันผู้สูงอายุลองลองดูสิคิดว่าหลายคนก็สมัครให้พ่อแม่ในตอนที่สูงอายุและเขาอาจจะไม่ได้ถามเรื่องสุขภาพหรือว่าไม่ได้ให้ตอบคำถามอะไรแต่ว่าจะเป็นประกันที่ช่วยจ่ายเมื่อพ่อแม่ล้มป่วยหรือว่าต้องเข้าหาหมอจุกจิกแบบนั้นน่าจะมีเยอะให้บริษัทนะลองหาดูดีดีเลย จริงนะครับ เราอาจจะหาข้อมูลคร่าวๆก่อนก็ได้

2021.03.30 17:45

July

@หมั่นโถว อ่าน Comment ของคุณครั้งแรกก็ตกใจหมด แสดงความเสียใจเหมือนมีใครเสียชีวิตเลยนะคะ คิดว่าไม่ต้องเสียใจขนาดนั้นแต่ถ้าจะเรียกว่าเสียดายก็ได้ แต่ว่าจริงๆแล้ว ประกันนี้ก็ไม่ได้เหมาะสำหรับคนที่อายุมากนะ รู้สึกว่าเหมาะกับคนอายุน้อยมากกว่าถึงจะได้รับประโยชน์เต็มๆ ถ้าซื้อตอนที่อายุมากแล้ว ประมาณสักอายุ 40-50 ก็กลัวว่าเบี้ยประกันจะแพงมากเลยนะ

2021.06.24 7:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี