Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามองเรื่องของการคุ้มค่าในเรื่องของการลงทุน ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 ของ เจอเนอรีลี่ คือทางออกที่เหมาะสมไหม?

เดียวนี้หลายคนมองเรื่องของความคุ้มค่าในการรับทุนประกันคืน เลยเลือกจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน โดยส่วนตัวผมเองก็คิดแบบนั้นด้วยครับ อยากทำประกันชีวิตแล้วคุ้มค่าเรื่องของการรับผลประโยชน์ รวมถึงถ้าเรายังไม่แก่ก็สามารถ ใช้ได้ด้วย อยากทราบว่าประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 แบบนี้พอที่จะเข้าท่าบ้างไหมครับ ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

888

ที่ว่าเป็นทางออกที่เหมาะสม คุณหมายถึงเหมาะสมกับอะไรหรอครับ เขาว่าถามแบบนี้มันก็ชักจะตอบยากอยู่เหมือนกัน เพราะความเหมาะสม มันคิดไม่เหมือนกันครับ อีกอย่างถ้าเป็นของผมผมว่าประกันตัวนี้ไม่เหมาะกับผม ครับผมอยากซื้อประกันชีวิตที่ให้ความคุ้มครองมากกว่านี้ ผมต้องการเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วยเพราะผมมีเงินไม่มากไม่อยากทำประกันหลายตัวครับ แล้วคุณล่ะ ความเหมาะสมของคุณคืออะไร

2020.11.22 16:56

พลอย

ฉันคิดว่าไม่เหมาะสมเท่าไหร่ค่ะเพราะว่า เราไม่สามารถกำหนดเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายให้กับทางกรมธรรม์ประกันภัยได้ด้วยตัวเอง ลองคิดดูสิคะว่าถ้าเราสามารถนำเงินไปฝากไว้ธนาคารเป็นจำนวน 10 ปีจะมีเงินเก็บมากขนาดไหนสำหรับการฝากประจำ และเราสามารถทำการฝากประจำไปอีก 10 ปี โดยที่สามารถเลือกการคุ้มครองชีวิตได้ด้วยแล้วเดี๋ยวนี้

2020.12.15 15:21

Hi_Five

จะเอาไปเปรียบเทียบกับการลงทุนมันก็ได้อยู่แล้ว แต่มันเป็นเหมือนการลงทุนที่จะไม่มีวันขาดทุน มีแต่ได้ผลกำไร แต่ผลกำไรที่ได้เนี่ยก็ต้องอดใจรอระยะเวลา ไม่ว่าจะเป็นเงินคืนแต่ละปีหรือเงินคืนเมื่อสิ้นสุดสัญญา แล้วก็นอกจากจะไปกับการลงทุนแล้วประกันตัวนี้ก็คล้ายกับการฝากประจำด้วย มีการกำหนดแน่นอนว่าจะต้องจ่ายเงินจำนวนเท่าไหร่ในแต่ละปี ฝากประจำก็เหมือนกันซึ่งการกำหนดแน่นอนว่าต้องฝากเงินเท่าไหร่ในแต่ละเดือน

2021.01.29 15:1

โล่

@888 ตอบง่ายง่ายครับว่าการลงทุนเหมาะสมไหมคิดว่าคำถามนี้ตอบแต่ว่าเหมาะสมสำหรับคุณกับเหมาะสมสำหรับคนอื่นไม่เหมือนกันใช่ไหมครับถ้าบางคนความเหมาะสมของเค้าก็คือต้องลงทุนในหุ้นอย่างเดียวหรือว่าต้องลงทุนในกองทุนอย่างเดียวอันนี้ก็คือความเหมาะสมของคนคนนั้นแต่นี่เป็นการลงทุนในประกันก็ถ้าใครสะดวกก็ลงทุนได้นะ

2021.03.30 17:46

Boom

เราขอบอกนะว่าประกันชีวิต Gen life 10 เป็นประกันที่คุ้มค่ากับการลงทุน ถ้ามีเงินมากพอนะ เพราะว่าทำตอนที่เรามีชีวิตอยู่ ไปจนถึงตอนเกษียณหรือตอนแก่แล้ว ประกันตัวนี้ก็ยัง มีเงินคืนให้เราอยู่เรื่อยๆ ระหว่างนั้นก็ได้ความคุ้มครองชีวิตไปด้วยแน่นอน ความคุ้มครองเขาคุ้มครองไปจนถึงเราอายุ 80 ปี เกือบจะตลอดชีวิตแต่ถ้าเรายังมีชีวิตอยู่ก็ยังหวังเงินก้อนสุดท้ายได้

2021.06.24 7:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี