Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 จ่ายค่าเบี้ยประกันต่อปีเท่าไร อยากรู้แต่ไม่ได้กังวลเรื่องการจ่ายเท่าไร?

พอดีว่าเราไปเห็นโฆษณาประกันชีวิตฉบับนึงของประกันชีวิต ที่ชื่อ Gen Life 10 แบบที่คุ้มครอง20ปี รายละเอียดพอจำได้บ้าง คือเขามีเงินปันผลให้กับเราด้วย แต่ เราอยากทราบเรื่องราว ของ ค่าเบี้ยประกันนิด ว่าเป็นยังไงบ้าง เราไม่ค่อยกังวลเรื่องค่าเบี้ยประกันเท่าไรนะ เพราะเราคิดว่า มันคุ้มค่าเรื่องของการลงทุนอยู่แล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

888

จากคำถามของคุณดูเหมือนว่าคุณแค่อยากรู้ว่าจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ แต่ไม่ได้กลัวว่าจะต้องจ่ายเบี้ยประกันแพงๆ ถ้าคุณมีความสามารถหรือกำลังที่จะจ่ายเบี้ยประกันแพงๆได้ผมอยากแนะนำให้คุณลองมองหาประกันชีวิตที่คุ้มครองหลายๆเรื่องมากกว่านี้ครับ อาจจะไม่จำเป็นต้องทำประกันที่มีเงินคืนก็ได้ ว่ามันน่าจะคุ้มมากกว่าสำหรับคนที่มีกำลังจ่ายเยอะ

2020.11.22 16:57

เฟิน

ขอบคุณสำหรับคำถามนะคะแต่เราไม่สามารถรู้ราคาของเบี้ยประกันภัยที่จะต้องจ่ายได้ในระยะเวลา 10 ปี แล้วแต่ละคนก็มีราคาเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแตกต่างกันไป ฉันคิดว่าอย่างหนึ่งที่เป็นตัวกำหนดราคาของเบี้ยประกันภัยก็คืออายุของผู้สมัครใช้บริการนั่นเอง เป็นไปได้ที่เมื่ออายุยิ่งมากก็ยิ่งจะต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยเป็นจำนวนที่มากไปด้วยนั่นเองค่ะ

2020.12.15 15:23

Doramon

ประกันแบบสะสมทรัพย์เนี่ย มีการจ่ายเบี้ยประกันรายปีเท่านั้นหรอ? ไม่มีแบบรายเดือนบ้างหรอ? อยากทำบ้างแต่กลัวว่า จะมีเงินไม่พอจ่ายเมื่อถึงกำหนดจ่ายแต่ละปี ก็เพราะว่าเป็นคนเก็บเงินไม่ค่อยอยู่นี่แหละ ใครมีวิธีบอกได้บ้างว่าถ้าอยากจะทำประกันนี้จะเก็บเงินยังไง ให้สามารถจ่ายเบี้ยประกันรายปีได้แบบไม่สะดุด เอาเงินก็เอายากแต่ใช้ตัวช่วยออมเงินก็ยังยาก

2021.01.29 15:4

โล่

@888 ใช่ใช่ดูเหมือนเค้าจะมองถึงเรื่องการลงทุนอย่างเดียวถ้าอย่างนั้นแนะนำให้ไปเข้าสู่ตลาดการลงทุนอย่างเต็มตัวเลยดีกว่าอาจารย์มาลงทุนในประกันก็ได้แบบประกันเนอะคงไม่ได้เปอร์เซ็นต์มากกว่านั้นแล้วแต่ถ้าอยากจะได้เงินเยอะขึ้นหรือว่าอยากจะมีเปอร์เซ็นต์ที่มากขึ้นก็ลองหันการลงทุนไปลงทุนในหุ้นดูก็ไม่ผิดนะลองศึกษาดูแต่ก็จะไม่ได้คุ้มครองหรือว่าเงินคืนมันประกันตัวนี้นะ

2021.03.30 17:46

Boom

@888 ที่จริงเราคิดว่าประกันแบบนี้ก็คุ้มค่ามากๆแล้วนะ คุ้มครองทั้งชีวิตด้วย มีเงินคืนให้ด้วย ตั้งแต่ปีกรมธรรม์ที่ 21 จนถึงอายุ 79 ปีก็คือจะได้เงินคืนทุกปีเลย เหมือนเป็นการวางแผนชีวิตมีช่วงเกษียณให้ไม่ต้องลำบาก หรือจะเป็นการทำรายการเพื่อมีเงินก้อนสร้างมรดกให้ตัวเองและลูกหลานได้ด้วย ถ้าจขกทไม่ได้ห่วงเรื่องการจ่ายเบี้ยประกัน ประกันตัวนี้ก็โอเคนะ

2021.06.24 7:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี