Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life 10 สามารถนำเอาไปลดหย่อน ภาษีได้นานแค่ไหน จะได้ถึง อายุ 80ปีเลยไหมถามการคุ้มครอง

อยากหาอะไรมาช่วยลดหย่อนภาษีบ้างเอาแบบที่มีประโยชน์กับตัวเราด้วยเลยนึกถึงการทำประกันชีวิต ปกติใช้ลดหย่อนภาษีได้ทั้งประกันชีวิตและประกันสุขภาพสองอย่างเลยหรือว่าได้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น พอดีว่าเราสนใจประกันชีวิต Gen Life 10 ที่จ่ายเงินปันผล แถมได้เงินทุนคืนเยอะมากถึง150% เลยนะครับ ซื้อตัวนี้ตัวเดียว ลดหย่อนได้จนถึงอายุ 80ปีเลยไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

PP

ผมว่าน่าจะลดหย่อนภาษีได้ทุกปีนะครับ ตลอดสัญญากรมธรรม์เลย ว่าลดหย่อนได้ปีละไม่เกิน 100000 บาทเท่านั้น แต่ผมว่าคนธรรมดาธรรมดาคนทำงานทั่วๆไปอย่างไร ปีนึงก็เสียภาษีไม่ถึง 100000 บาทอยู่แล้วครับ นอกเสียจากว่าคุณจะเป็นเจ้าของธุรกิจหรือกิจการบางอย่างแต่ยังไงก็ไม่น่าจะถึงครับ ถ้าไม่ใช่ธุรกิจใหญ่โตอะไรมากมาย

2020.11.22 17:10

ฝน

สามารถช่วยในการลดหย่อนภาษีได้แค่ 10 ปีเท่านั้นค่ะในระยะเวลาการผ่อนชำระของเราก็คือแค่ 10 ปี หลังจากนั้นก็สามารถที่จะไปทำประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุเพื่อจะได้รับการลดหย่อนภาษีเพิ่มเติมก็ได้ เมื่อหมดระยะเวลาการผ่อนชำระ 10 ปีตอนนั้นแหละค่ะก็ต้องไปหาผ่อนชำระเบี้ยประกันการคุ้มครองอย่างอื่นเพื่อที่จะเอาไปลดหย่อนภาษีต่อไป

2020.12.15 15:32

Bonuss

อ๋อ เป็นอย่างนี้นี่เอง ตอนแรกก็เข้าใจว่าสามารถใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้ ทั้งในช่วงที่จ่ายเบี้ยประกันอยู่แล้วก็จนสิ้นสุดความคุ้มครองเลย ถ้าอย่างนั้นประกันแบบแผนอื่นที่มีระยะเวลาการจ่ายเบี้ยสั้นกว่าระยะเวลาการคุ้มครองก็คงจะเหมือนกันใช่ไหม? ก็คือว่าสามารถใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้ในช่วงเวลาที่ยังจ่ายเบี้ยประกันอยู่เท่านั้น

2021.01.30 9:35

Baja

@PP บางทีเค้าอาจจะเป็นเจ้าของธุรกิจก็ได้แต่ให้คิดแบบนี้ครับตอนนี้คุณทำธุรกิจได้อาจจะทำได้ถึงกี่ปีที่คุณต้องจ่ายภาษีจริงๆถ้าคุณอายุเกิน 60 หรือว่า 70 ธุรกิจนั้นอาจจะตกไปถึงมือลูกหลานคุณก็ไม่ได้เป็นคนที่ต้องเสียภาษีนะครับก็เลยไม่ต้องกังวลว่าเลยอายุ 70 หรือ 60 แล้วยังต้องเสียภาษีเยอะขนาดนั้นแค่คิดว่าตอนนี้ถ้าต้องจ่ายภาษีเกิน 100,000 บาทก็มีคนช่วยจ่ายจากประกันตัวนี้แหละครับ

2021.03.31 15:32

Time99

@ฝน ใช่ครับข้อมูลที่คุณให้มาถูกต้องเลย จขกทอย่าเข้าใจผิดนะครับ ไม่ว่าจะเป็นประกันรูปแบบไหน จะใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้เฉพาะช่วงเวลาที่ชำระเบี้ยประกันเท่านั้น ถ้าชำระเบี้ยจบแล้วแต่ยังได้รับความคุ้มครองต่อไปอีกช่วงเวลาที่ได้รับความคุ้มครองต่อไปช่วงนั้นคือจะใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีไม่ได้นะครับ เรื่องนี้ใช้ได้กับประกันทุกแบบแผนเลย

2021.06.25 10:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ผมอยากสอบถามครัว บ้านผมอยู่ จังหวัดเลยครับ ไม่ทราบว่า จะสมัครประกันชีวิตของเจ้านี้ สามารถสมัครได้ที่ไหนครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นห่วว่าเงินในกระเป๋า จะค่อยๆหายไป ไม่ทราบว่าถเาจะเอาเงินทีมีไปซื้อประกันชีวิตแบบคืนทุน หรือปันผล เข้าท่าไหมครับ

Gen Life 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

กระทู้นี้ อยากตั้งขึ้นมาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น เกี่ยวกับประกันชีวิต Gen Life 10 ครับ ใครมีข้อมูลอะไรเชิญครับ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life 10 เข้าใจว่าต้องซื้อประกันสุขภาพเข้าไปด้วย แต่ไม่ทราบว่าจะซื้อประกันอะไรดีที่เพิ่มเข้าไป

ประกันชีวิต Gen Life 1 0 ส่งเบี้ยประกันมาปีที่สองแล้ว แต่ตอนนี้ยังไม่ได้รับเงินปันผลเลยครับ ทำไงดีครับ?

เข้าใจผิดว่า ประกันชีวิต Gen Life 10 มีคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย ตออนนี้อยากจะยกเลิกไม่ทราบว่าสมารถทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี