Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราซื้อประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ต้องจ่ายค่าเบียประกันชีวิต ต่อปี ประมาณกี่บาท ถ

มีใครซื้้อแล้วครบ ปีกำหนดคุ้มครองแล้วได้รับเงินคืนบ้าง เราอยากหาคนที่เคยได้รับเงินประกันคืนพร้อมกับผลตอบแทนของคนที่ ซื้อประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) หน่อยครับว่าเงินที่ได้คืนมา ได้มากน้อยขนาดไหน มันขึ้นอยู่กับเงินที่เราซื้อประกันใช่ไหม แล้วประกันแบบนี้เราต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันประมาณปีละเท่าไรเหรอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Y...O...U

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ดูเหมือนว่าพอถามคำถามเกี่ยวกับประกันมีประกันนั้นต้องจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ต่อปีต่อเดือนไม่ค่อยมีใครตอบได้สักเท่าไหร่เลยนะคะ แต่เราก็ยังชอบเข้ามาอ่านคำตอบของคำถามเหล่านี้ กินแห้วซะแล้วเรา คำว่า Comment ในกระทู้นี้ยังไม่มีใครเข้ามาตอบเลย ก็แค่หวังเล็กๆค่ะว่าจะมีใครบอกจำนวนเงินได้บ้าง ก็เข้าใจว่ามันตอบยาก ถ้าอยากรู้เบี้ยประกัน ให้โทรไปถามบริษัทประกันส่วนมากหลายคนจะตอบแบบนี้

2020.11.22 17:19

ฝ้าย

จริงๆแล้วมีการคิดตามอายุของผู้ที่จะผ่อนชำระนะคะ มีการประมาณเกี่ยวกับขั้นต่ำ ก็คือ 50,000 บาท อายุระหว่าง 1 เดือนถึง 60 ปีทุนประกันจำเป็นต้องน้อยกว่าหรือเท่ากับ 5 ล้านบาท แต่สำหรับอายุ 61 ถึง 70 ปีจำเป็นต้องมีทุนประกันน้อยกว่าหรือเท่ากับ 3 ล้านบาท เราสามารถเลือกผ่อนชำระเป็นรายเดือนหรือรายปีก็ได้ตามความสะดวกเลยค่ะ

2020.12.16 14:45

Piggy

@y...o...u เข้าใจค่ะว่าคนที่ถามคำถามนี้ก็อยากจะรู้คำตอบอยากได้คำตอบเกี่ยวกับจำนวนเงินเรื่องค่าเบี้ยประกันที่แน่นอน แต่มันก็เป็นความจริงนะคะที่มันตอบยาก ถึงแม้ว่าในเว็บไซต์ของบริษัทประกันเขาอาจจะให้ข้อมูลค่าเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายต่อปีบอกไว้ แต่ค่าเบี้ยประกันก็ไม่แน่นอนไม่คงที่ มันก็ขึ้นอยู่กับผู้เอาประกันแต่ละคนในแต่ละช่วงอายุ เราก็ความคุ้มครองที่เขาเลือก ก็เลยเป็นเรื่องที่ตอบยากค่ะ

2021.01.30 9:44

Muuk

@Y...O...U ใช่แล้วค่ะเป็นเรื่องยากเหมือนกันที่เธอผู้ที่สมัครประกันแล้วจะเข้ามาตอบเพราะว่าเค้าก็อยากจะรักษาความเป็นส่วนตัวไว้มั้งอันนี้คิดส่วนตัวนะแต่เราก็อยากรู้เหมือนกันว่ามันจะจ่ายได้เท่าไหร่ต่อปีเนอะเพราะว่าการที่รู้ลึกขนาดนั้นจะช่วยเราคำนวณว่ามีใครได้ขนาดนี้ที่สามารถจ่ายหมดทั้งสี่ปีจริงๆก็อยากรู้นะว่าทั้งสี่ปีทั้งหมดนั้นจ่ายเท่าไหร่จ่ายก้อนเดียวเลยได้ไหม

2021.03.31 15:33

New

@ฝ้าย อ่านจาก comment นี้สิคะ เค้าให้ข้อมูลมาดีมากๆ ครบถ้วนเลย ก็คือค่าเบี้ยประกันขั้นต่ำต้องจ่ายปีละ 50,000 บาท ก็ขึ้นอยู่กับทุนประกันที่เลือก ถ้าเลือกทุนประกันสูงๆก็ต้องจ่ายมากกว่า 50,000 บาทต่อปี แต่ถ้าเอามาเฉลี่ยเป็นเดือนแล้วก็ไม่แพงมากนะคะ ถ้าเทียบกับความคุ้มค่าที่จะได้เงินก้อนในอีก 10 ปีข้างหน้า

2021.06.25 14:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี