Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) บอกไหมว่า คนที่ซื้อเบี้ยประกัน ต้องจ่ายเบี้ยประกันสูงสุดได้กี่บาทตาอปี?

อยากมาคุยเกี่ยวกับ ประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กันหน่อยเห็นถึงผลตอบแทนที่ได้แล้ว ดูแล้วสนใจมากจริงๆ เมื่อครบ 10 ก้จะได้เงินคืน 292% เลยนะ แถมถ้าตายก็ตะได้วงเงิน มากถึง400% ของเงินทุนของเราเลยนะ แบบนี้ ก็เหมาะกับหรับพวกนักลงทุนเลยสิ ไม่ต้องเอาเงินไปฝากธนาคารแล้ว รอไม่กี่ปีก็ได้เงินแล้ว ว่าแต่ เขาจำกัดวงเงินไหมว่าสูงสุดที่เท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

^-^55

เห็นด้วยคำว่าประกัน Gen Cash 4 ค่อนข้างเป็นประกันที่คุ้มค่าแก่การลงทุน ถ้าใครที่ชอบออมเงินอยู่แล้ว ก็ยิ่งจะถูกใจเข้าไปใหญ่ เพราะว่ารายการนี้ช่วยให้ออมเงินได้แล้วยังให้ความคุ้มครองด้วย แล้วก็อย่างที่คุณบอกเงินคืนที่ได้ค่อนข้างคุ้มค่าจริงๆ แต่ก็ยังไม่ได้ทำประกันตัวนี้เลยนะคะส่วนตัวแล้วยังไม่พร้อมจะทำประกันชีวิตแต่ถ้าจะทำขึ้นมาก็อยากทำประกันที่เน้นการออมแบบนี้ค่ะ

2020.11.23 14:11

บอม

อันนี้ต้องคำนวณจากอายุของผู้ที่เลือกใช้บริการของกรมธรรม์ประกันภัยนี้นะครับ หรือว่ายิ่งมีอายุมากขึ้นก็อัตราผ่อนชำระก็จะน้อยหรือเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็น้อยลงด้วย ในขณะที่คนที่มีอายุไม่มากก็จำเป็นต้องเสียเบี้ยประกันแพงกว่าแต่ก็ยังดีที่ได้รับ เงินปันผลคืนปีละ 12 เปอร์เซ็นต์ อย่างน้อยก็สามารถนำมาใช้จ่ายได้ต่อไป

2020.12.16 14:49

Waii_

ขอตอบเจ้าของกระทู้มีส่วนของเรื่องการทำประกันตัวนี้ว่าไม่เหมือนกับการลงทุนซะทีเดียวนะ จะบอกว่าเหมือนกันคงไม่ได้เดี๋ยวคนอื่นเขาจะเข้าใจผิด เพราะว่าการลงทุนหวังผลตอบแทนได้มากกว่านี้ถ้าเกิดว่าได้กำไร เราก็มีอิสระในการลงทุนมากกว่านี้แต่ถ้าเป็นการซื้อประกันตัวนี้ การจ่ายเบี้ยประกันซึ่งเหมือนกับเป็นการจ่ายเงินลงทุนค่อนข้างจะกำหนดเอาไว้แล้วไม่อิสระเงินคืนหรือผลกำไรที่ได้ก็กำหนดเอาไว้แล้วว่าได้เท่านั้นเท่านี้

2021.01.30 15:20

Num

@บอม ใช่เป็นคำถามที่อาจจะตอบยากว่าต้องเสียเท่าไหร่เลยต้องจ่ายเท่าไหร่ต่อปีเพราะว่าต้องคำนวณถึงอายุจริงของผู้สมัครนั้นด้วยก็เลยถ้าใครสนใจสมัครจริงๆขอติดต่อกับบริษัทโดยตรงเลยแล้วก็ถ้าได้ข้อมูลยังไงดีดีก็ลองคอมเม้นต์บอกหรือมีประสบการณ์ที่อยากจะให้ทางบริษัทขอเปลี่ยนผมว่าก็ลองทิ้งคอมเม้นต์ไว้ก็ได้เราจะช่วยช่วยกันดันคอมเม้นต์ไปให้ถึงเจ้าของบริษัทแน่นอน

2021.03.31 15:34

N'polly

จ่ายเบี้ยสูงสุดเหรอ? ไม่รู้สิ รู้แค่ว่าทุนประกันสูงสุดอยู่ที่ 5 ล้านบาท ถ้าเลือกทุนประกันเท่านี้น่าจะจ่ายเบี้ยต่อปีหลักแสนแน่นอน เพราะจ่ายเบี้ยขั้นต่ำก็ 50,000 บาทแล้วอะ อันนี้เท่าที่หาข้อมูลเจอนะ คงต้องให้คนที่ทำประกัน Gen cash 4 ที่เลือกทุนประกัน 5 ล้านบาทมาตอบแล้วหล่ะ ถึงจะได้รูาว่าเค้าจ่ายกี่บาทต่อปี 😅

2021.06.25 15:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี