Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

เราต้องขอโทษเพื่อนๆก่อนนะคะ อย่าหาว่าเราอวดรวยหรืออะไรเลยนะคะ เรากับสามีวางแผนที่จะทำประกันชีวิตให้กับลูกชายเราคะ ตอนนี้ อายุได้25ปีแล้วคะ สนใจอยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) จ่ายเบี่ยประกันแค่4ปีเอง แล้งพอลูกอายุ 35 ก็ได้เงินพร้อมกำไรแล้ว คิดยังไงบ้างคะเบี้ยประกันแพงไปไหมคะถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆที่ส่งกันยาวๆแบบไหนจะดีกว่ากัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

#ฝนตกไหม

นี่ก็ชวนให้ผมสับสนอยู่ด้วยอีกคำถามนึงนะครับ ตอนแรกผมคิดว่ารายการนี้เป็นแบบระยะยาวคุ้มครองยาวตลอดชีวิต แต่ผมก็เพิ่งจะมาถึงบางอ้อว่ารายการนี้เป็นระยะสั้นคุ้มครองแค่ 10 ปีเท่านั้น แต่ไอ้เรื่องจ่ายเบี้ย 4 ปีนี้ผมว่าผมคงทำไม่ไหว เพราะว่ายิ่งจ่ายเบี้ยระยะสั้นก็จะยิ่งเบี้ยที่แพง หวังว่าข้อมูลอย่างนี้ผมจะเข้าใจถูกนะครับ

2020.11.23 14:19

ตูน

ถ้าอายุขนาดนี้ถือว่าเป็นความคุ้มค่านะครับเพราะว่า ผ่อนชำระ 4 ปีและเป็นการลงทุนสำหรับจะได้รับเงินกลับคืนมาในเวลา 10 ปีถึง 292 เปอร์เซ็นต์ก็ถือว่าเยอะนะครับ อย่างน้อยก็เป็นบริษัทที่จะช่วยให้เราได้รับเงินก้อนในตอนครบกำหนดสัญญา เราสามารถนำเบี้ยประกันภัยไปลดหย่อนภาษีได้สำหรับพนักงานประจำจะเป็นประโยชน์ ผมว่าดีนะครับ

2020.12.16 14:54

#นอนน้อยแต่นอนนะ

ดีจังเลยนะครับมีพ่อแม่ซื้อประกันชีวิตให้ด้วย เพราะถ้าเป็นผมตั้งแต่อายุ 20 ปีแล้วเขาก็ให้ผมรับผิดชอบค่าใช้จ่ายนู่นนี่นั่นเองหมด ไม่ได้จะตัดพ้ออะไรนะครับ แค่รู้สึกอิจฉาลูกของคุณเท่านั้นเอง สรุปแล้วก็คือดีครับพอครบกำหนดสัญญาหรือสิ้นสุดกรมทัณฑ์ลูกของคุณก็จะได้รับเงินก้อน เอาไปทำอะไรอะไรในชีวิตได้อีกหลายๆอย่าง

2021.01.30 15:29

Wip

@ตูน ใช่ครับสนับสนุนให้ซื้อไว้ครับยังไงก็เป็นประโยชน์ต่อลูกคุณนั่นแหละเผื่อว่าเข้าไปทำธุรกิจแล้วมีเงินได้เพิ่มขึ้นเยอะเยอะเค้าก็จะได้เอาเงินที่คุณสมัครไว้ให้เค้าไปต่อยอดธุรกิจได้เป็นลูกคนนี้ดีจังเลยนะครับมีพ่อที่สนับสนุนก็คอยช่วยเหลือหวังว่าวันนึงเค้าจะได้มีธุรกิจดีดีแล้วก็ช่วยคุยให้รู้สึกพอใจกับลูกกว่านี้แต่ว่าเป็นความคิดที่ดีเนอะคอมเม้นต์ก็ดีที่แนะนำเรื่องประกันตัวนี้ด้วยครับ

2021.03.31 15:35

Ployy

ก็ดีนะคะจะทำให้ลูกตอนอยู่ในช่วงวัยไหนก็ดีทั้งนั้น ถ่ายรูปของคุณก็อายุมากแล้วนะคะ 25 ปีแล้วโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว แต่ดีที่มีคุณแม่ใส่ใจดูแลอยากจะซื้อประกันชีวิตให้เขาอยู่ เขาว่าตัวหนูเองก็ซื้อประกันตัวนี้ตอนที่หนูอายุ 25 ปีเหมือนกันค่ะ ซื้อเองเลยค่ะ แต่ไม่ว่าจะซื้อเองหรือใครจะจ่ายค่าเบี้ยให้ ผลประโยชน์ที่ได้ก็คือคุ้มนะคะ

2021.06.25 15:24

Waii

เป็นคุณแม่ที่ดีจังเลยนะคะ วางแผนชีวิตให้ลูกจนโตเลย มันก็มีทั้งข้อดีและข้อเสียนะคะ ถ้ายังไงวางแผนก็ได้ค่ะแต่ว่าต้องถามลูกของคุณก่อนดีไหมว่าเขาโอเคหรือเปล่า ลูกอายุ 25 แล้วนะคะก็ต้องให้ลูกได้คิดอะไรเองบ้างด้วย แต่ยังไงก็ชื่นชมนะคะคุณคงเป็นคุณแม่คนนึงที่เอาใจใส่ดูแลลูกมากๆเลยคิดไปถึงจนตอนลูกอายุ 30 กว่าด้วยซ้ำ

2021.07.29 16:33

Pimon

@Waii คนเป็นลูกน่ะอะไรก็ได้อยู่แล้วค่ะ โดยเฉพาะถ้าแม่จะซื้อประกันให้ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไร ไม่ได้จ่ายเองด้วยซ้ำ เพราะจริงๆแล้วคนที่ได้ผลประโยชน์ก็เป็นตัวคุณพ่อคุณแม่เองด้วยนะคะ เพราะว่าถ้าเกิดเหตุไม่คาดคิดกับลูกของเขา เขาก็จะได้เงินชดเชย ส่วนเงินก้อนที่จะได้สิ้นสุดสัญญาถ้าไม่เกิดเรื่องร้ายๆขึ้นก็เป็นทุนชีวิตให้ลูกของเขา

2021.09.12 11:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เพื่อนผมทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ซื้อแล้ว จ่ายเงินไปแล้ว ทำไมเขามาขอยกเลิกกรมธรรม์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี