Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับเด็กๆ ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม สนใจเรื่องเงินปันผล?

พักหลังๆมานี้ เราเห็น โฆษณาประกันชีวิตบางฉบับที่เด็กสามารถสมัครได้ บางฉบับเด็กเล็กๆเลยนะก็ยังสามารถ สมัครได้เลย แล้วถ้าเป็นประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) เด็กๆสมัครได้ด้วยไหมครับ เพราะผมดูว่าแผนการประกนชีวิตตัวนี้เป็นเหมือนเงินออมที่ดีมากเลยนะครับ เด้กถ้าพ่อแม่ซื้อให้ได้ไม่นานเองครับได้รับเงินปันผลแล้วนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โอ้โห!!

ก็ดีนะครับทำประกันให้ลูกเอาไว้ตั้งแต่ยังเล็ก แล้วประกันตัวนี้สัญญาเขาแค่ 10 ปีเอง ลูกของคุณมีโอกาสที่จะถือสัญญากรมธรรม์จนครบกำหนดแล้วได้เงินคืนก้อนโตครับ ถือว่าเป็น ทุนการศึกษาให้ลูกๆได้ดีเลยล่ะ ผมเองยังไม่มีลูกนะครับ วางแผนเอาไว้เหมือนกัน ว่าถ้ามีลูกแล้วก็จะหาซื้อประกันชีวิตระยะสั้นแบบนี้ให้เขาเอาไว้ด้วย

2020.11.23 14:22

ไก่

สามารถทำได้นะคะเป็นการประหยัดและช่วยให้ลูกๆมีเงินเก็บด้วย จะทำไว้เป็นมรดกให้กับลูกก็ได้หลังจากสิ้นปีกรมธรรม์ก็ถือว่าให้เงินก้อนโตกับลูกไปเลย แต่ก็ต้องคิดเกี่ยวกับระยะเวลาการผ่อนชำระด้วยนะคะ สำหรับเบี้ยประกัน 4 ปีที่ต้องจ่ายสามารถที่จะทำใจได้ไหม เพราะว่าต้องเลี้ยงดูแลลูกและต้องจ่ายหรือผ่อนชำระเบี้ยประกันภัยอีกต่างหาก

2020.12.17 15:53

#นอนน้อยแต่นอนนะ

ดีมากเลยครับลูกของคุณจะได้มีทุนการศึกษา ส่วนมากพ่อแม่ที่ซื้อประกันตัวนี้ให้ลูกก็อยากจะได้เงินก้อนไว้เป็นทุนการศึกษานั่นแหละ เพราะว่าค่าเล่าเรียนของเด็กๆสมัยนี้แพงใช่ย่อยอยู่นะด้วยเทคโนโลยีที่ก้าวหน้า ก็เลยมีค่านู่นค่านี่เยอะแยะมากมายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์เด็กๆก็จำเป็นต้องใช้ ไม่ว่าจะเป็นโน้ตบุ๊กแท็บเล็ต พ่อแม่ต้องเตรียมเงินส่วนนี้เอาไว้เลยล่ะ

2021.01.30 15:31

Weena

@โอ้โห เตรียมความพร้อมดีจังเลยค่ะ ยังไม่มีลูกก็ดูประกันไว้ซะแล้ว ที่จริงคุณซื้อให้ตัวเองก่อนก็ได้นะคะ ประกันนี้ช่วยเรื่องออมเงินได้ดี 10 ปีก็ได้เงินคืนแล้ว ระหว่างสัญญาก็ได้เงินด้วยอะ ขอแนะนำเลยค่ะ เพราะเคยทำประกันแบบนี้เหมือนกันคุ้มจริงๆช่วยให้มีเงินก้อนได้เลย ทำให้มีเงินซื้อประกันชีวิตระยะยาวเลยนะคะ

2021.03.31 10:13

Ployy

@ไก่ ก็เป็นเรื่องที่น่าคิดนะคะ เพราะว่าการมีลูกก็มีค่าใช้จ่ายหลายอย่าง ถ้าใครที่มีลูกแล้วอยากจะซื้อประกันแบบผ่านนี้ให้ก็จะต้องใช้เวลาวางแผนนิดนึงนะ แต่ถ้าวางแผนแล้วสามารถซื้อได้ก็จะดีมากๆ เพราะถึงแม้ว่าเหมือนกับเราต้องจ่ายเงินออกไปแต่เป็นการจ่ายเงินออกไปแบบที่คุ้มค่ามากกับผลที่จะได้ตอบแทนมา เพราะเงินคืนระหว่างสัญญาก็มี แป๊บเดียวก็ครบ 10 ปีได้เงินก้อนแล้ว

2021.06.25 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี