Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หนังสือ กรมธรรม์ประกันชีวิต ของ GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) หาย หาไม่เจอ สามารถติดต่อทำเอกใหม่ได้ไหม?

รบกวนเพื่อนๆที่ทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) เหมือนกับเราหน่อย คือตอนนี้เราใกล้จะจ่ายเบี้ยประกันครบสัญญษแล้ว แต่ปัญหาคือ เราทำเอกสารต่างต่างๆของ GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) หาย ไม่รู้เอาไปไว้ที่ไหนนะสิค้นหาทั่วบ้านแล้วยังไงก็หาไม่เจอ ทำไงดีคะ ถ้าเอกสารกรมธรรม์ของเราหาย เราจะทำไงดีคะ ข้อใหม่ได้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ป้อดคร้าบ

คำว่าเรื่องของเอกสารไม่น่าเป็นห่วงนะครับลองติดต่อแจ้งกับบริษัทกับการดูไหมว่าเขาสามารถ ออกเอกสารฉบับใหม่ให้เราได้หรือเปล่า หรือว่าต้องทำอะไรอย่างอื่นบ้างอย่างเช่นแจ้งความ เอาใบแจ้งความไปขอเอกสารใหม่ เพราะรู้สึกว่าพวกเอกสารราชการหรือทางการเงินอย่างไรถ้าหายก็ต้องไปแจ้งความก่อน แล้วเอาใบแจ้งความเป็นหลักฐาน เพื่อที่จะได้ทำใหม่ครับ

2020.11.23 14:29

วายุ

สามารถติดต่อขอใหม่ได้ค่ะ เนื่องจากว่าทางบริษัทมีข้อมูลของเราอยู่ในคอมพิวเตอร์อยู่แล้วว่าเราทำหรือเอาประกันภัยแบบไหน ถึงแม้ว่าข้อมูลจะหายไปเราสามารถดาวน์โหลดคู่มือถือเอกสารได้จากทางเว็บไซต์ ของทางบริษัทประกันภัยได้นะค่ะ ถ้าเรามีรหัสหรือว่าเป็นสมาชิกอยู่แล้วก็สามารถขอ username เพื่อเข้าระบบได้ จะได้สามารถตรวจสอบเงื่อนไขการใช้บริการได้

2020.12.17 15:57

ชินจัง_จอมแก่น

ไม่ใช่เรื่องน่ากังวลอะไรมากมายเลยนะ เดี๋ยวนี้พวกเอกสารไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่แล้วขนาดไปทำธุรกรรมการเงินก็ไม่ค่อยมีเอกสารอะไรมากมายมาให้เซ็นแล้วล่ะ เขาเอาเข้าระบบออนไลน์หมดแล้ว ประกันก็เหมือนกันเดี๋ยวนี้เวลาสมัครประกันออนไลน์หรือผ่านทางโทรศัพท์เนี่ยเรื่องเอกสารก็ไม่ค่อยสำคัญมากละ เขามีข้อมูลของเราอยู่ในระบบแล้วล่ะ

2021.01.30 15:35

MM

@วายุ ขอบคุณที่ทำให้หายกังวลนะคะ รู้ว่าทำใหม่ได้ก็สบายใจค่ะ เป็นครั้งแรกเลยนะที่ทำเอกสารสำคัญสำคัญหายเนี่ย ปกติก็เป็นคนเก็บของไว้อย่างดี สงสัยจะเก็บดีเกินไปนะคะครั้งนี้ก็เลยหาไม่เจอเลยคิดว่าคงอยู่ในบ้านนี่แหละแต่เคยเป็นไหมเวลาเราตั้งใจหาเท่าไหร่ก็หาไม่เจอเดี๋ยวพอเราลืมๆไปก็กลับมาหาเจอเฉยๆ เป็นบ่อยเหมือนกันนะใครเป็นบ้าง

2021.03.31 17:10

22:28

จขกท. คงสบายใจแล้วนะครับ เอกสารกรมธรรม์หาย แต่ว่ายังทำใหม่ได้ยังมีข้อมูลอยู่ @ชินจัง_จอมแก่น เพราะว่าผมก็เห็นด้วยกับ Comment ของคุณคนนี้นะครับ ว่าเดี๋ยวนี้เอกสารต่างๆไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่เดี๋ยวนี้ข้อมูลต่างๆ อยู่ในระบบออนไลน์ไปหมดแล้ว บริษัทประกันต่างๆก็มีระบบพวกนี้พัฒนามากขึ้นด้วย แต่ถ้าเอกสารหายยังไงก็รีบติดต่อบริษัทประกันเร็วที่สุดดีกว่าครับ

2021.06.25 15:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี