Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) กับ Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ผลตอบแทนต่างกันไหม?

ตอนนี้ผมขอเพื่อนช่วยเปรียบเทียบ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์)กับGen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ มีความต่างกันยังไงบ้างครับ แล้ว สองตัวนี้ตัวไหน ได้รับผลตอบแทนที่คุ้มค่ากว่ากันครับ ผลประโยชน์ที่ได้รับผมไม่เน้นที่จะเอาใช้เองนะครับ อยากเอาไว้ให้ครอบครัวครับเป็นทุนสำรองให้เขาตอนที่ไม่มีผมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิริ

แล้วผลตอบแทนน่าจะคุ้มค่าเหมือนกันนั่นแหละค่ะ แต่น่าจะแตกต่างกันตรงที่ระยะสัญญาแล้วก็ระยะเวลาในการชำระเบี้ยประกัน Gen Cash 4 จะชำระเบี้ยประกันจบหมดเร็วกว่าแค่ 4 ปี แต่ Gen aom sub 6 จะต้องชำระเบี้ยประกัน 6 ปี คงจะต่างกันตรงที่เบี้ยประกันที่แพงกว่าแล้วก็ถูกกว่านิดหน่อย แต่ลักษณะของแบบแผนและการคล้ายๆกันก็คือเน้นการออมเงินค่ะ

2020.11.23 14:39

ไนส์

ใช่แล้วครับตัวตรงระยะเวลาการผ่อนชำระแตกต่างกันถึง 2 ปี แล้วก็จำนวนเงินที่จะได้รับหลังจากระยะเวลาสิ้นสัญญาก็จะแตกต่างกันแบบ 6 ปีก็ได้รับผลตอบแทนสูงกว่าแน่นอน ถ้าพูดถึงเกี่ยวกับการรอคอยผมคิดว่าการรอคอยเป็นระยะเวลามากกว่า 10 ปีก็ถือว่านานแล้ว แต่รอคอยยิ่งมากก็จะได้รับผลตอบแทนมากก็ถือว่าคุ้มเกี่ยวกับการรอคอยอยู่นะครับ

2020.12.17 16:1

SKY_

ผมคิดว่าประกัน Gen Cash 4 เมื่อสิ้นสุดสัญญาจะได้เงินก้อนที่ใหญ่กว่าเพราะในระหว่างสัญญาน่ะเขาไม่มีเงินคืนให้เป็นรายปี แต่สำหรับประกัน Gen aom sub 6 เขามีเงินคืนให้ในระหว่างสัญญาด้วย พอสิ้นสุดสัญญาเงินคืนก็จะได้น้อยกว่าเหมาะกับคนที่มีสภาพการเงินไม่คล่องเท่าไหร่อยู่ในระดับกลางๆแต่ถ้าใครมีสภาพคล่องทางการเงินมากๆก็เหมาะที่จะซื้อประกัน Gen Cash 4 มากกว่านะ

2021.01.30 15:44

Deep

@ไนส์ สรุปว่าก็เป็นประกันชีวิตระยะสั้นทั้งคู่ แต่อยู่ที่ว่าแต่ละคนอยากได้จ่ายเบี้ยประกันสั้นแค่ไหน ถ้าใครที่ทำประกันชีวิตแบบนี้เป็นครั้งแรกก็อยากจะแนะนำให้เป็น Gen cash 4 มากกว่า ลองดูว่าชำระเบี้ยประกันในระยะเวลา 4 ปีเนี่ยคุณจ่ายไหวไหม ถ้าจ่ายไหวก็ดีไป แล้วครั้งต่อไปเพราะหมดสัญญาก็ลองเริ่มทำ Gen Aom sub 6 ก็ได้

2021.03.31 17:17

Ran_21

@SKY_ ไม่ใช่นะครับ Gen cash 4 แล้วก็ Gen aom sub 6 มีเงินคืนให้ระหว่างสัญญาเหมือนกันแต่ต่างกันตรงที่ให้คืนไม่เท่ากัน Gen cash 4 จะให้เงินคืนเยอะกว่าอยู่ที่ 12 เปอร์เซ็นต์ต่อปี แล้วก็เงินคืนก็สุดท้ายตอนสิ้นสุดสัญญาก็ให้เยอะกว่าด้วยครับ เป็นการออมเงินระยะสั้นกว่าได้เงินก้อนใหญ่กว่า แต่ก็ต้องแลกมาด้วยเบี้ยประกันที่สูงกว่าครับ

2021.06.26 8:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) แบบที่มีเงินปันผลด้วยของเจ้านี้ อยากทราบเรื่องการซื้อประกันเสริมเข้าไปเลือกอะไรได้บ้าง

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีหน้าต้องไปทำงานต่างจังหวัด ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) คุ้มครองอุบัติเหตุด้วยไหม? ครับ

GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

พ่อกับแม่แบบไปทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) มา แล้วปีนี้อยากขอเวนคืนกรมธรรม์ ทำยังไงบ้าง?

ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากทำประกัน GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ให้กับลูกชาย อายุ 25ปี เป็นการลงทุนที่ดีไหมเมื่อเทียบกับเบี้ยที่จ่ายไป

All (ประกัน),All (การลงทุน)

อยากทราบเรื่องการคุ้มครองของ ประกันGenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ว่าเป็นยังไงบ้าง? น้องมาชวนให้เราทำ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เพื่อนผมทำ ประกันชีวิต GenCash 4 (แผนเงินออมสุขสันต์) ซื้อแล้ว จ่ายเงินไปแล้ว ทำไมเขามาขอยกเลิกกรมธรรม์

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี