Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ใครเคยได้รับเงินปันผลบ้าง ต้องจ่ายเบี้ยประกันประมาณเท่าไร?

รบการทุกท่านหน่อยครับ อยากถามเรื่องประกันครับ ขอรบกวนสอบถามสักนิดหน่อยนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตอแบบว่าถ้าอยากสมัครประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แบบมีเงินปันผลมาให้ด้วย ที่ผมอยากถามก็คือ พี่คนไหนที่ทำแล้วได้เงินปันผลแบบที่เขาบอกไหมครับ แล้ว ค่าเบี้ยประกันขั้นต่ำ เขาคิดยังไงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

GO GO --

ก็รู้สึกว่าเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่ 1 แสนบาทนะครับ ก็ลองคิดคำนวณดูว่าคุณเองจะจ่ายไหวเป็นแบบรายปีหรือรายเดือน ก็ลองคิดคำนวณดูนะครับ ลองคิดดูว่าคุณเลือกเอาเงินประกันเท่าไหร่ แล้วจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่ของปี คุณก็จะได้รับเงินคืน 3% ของเงินเอาประกันครับ แต่ถ้าคิดไม่ออกคำนวณยากก็เข้าไปคิดคำนวณในเว็บไซต์ของบริษัทก็ได้นะครับ ส่วนมากบริษัทประกันเขาจะเปิดให้เราเข้าไปคิดคำนวณ ข้อมูลเหล่านี้

2020.11.23 16:33

แป้ง

เบี้ยประกันที่จ่ายเราสามารถเลือกผ่อนชำระเป็นรายเดือนก็ได้นะคะ แล้วเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายก็จะถูกคำนวณจากอายุของเรานั่นเอง ทำให้เบี้ยประกันที่จ่ายก็ไม่เท่ากัน แต่คิดดูสิคะเหมือนกับเราเอาเงินไปฝากประจำปี 6 ปี แต่ต้องรอถึง 9 ปี ถึงจะได้รับผลตอบแทนเป็นเงินก้อนเพื่อเอามาลงทุนทำธุรกิจของเราต่อ ก็ลองคิดถึงความคุ้มค่าดูนะคะ

2020.12.18 14:33

99/99

เคยได้เงินคืนจากประกันชีวิตสะสมทรัพย์ของเจ้าอื่น ซึ่ง หมดสัญญาไป 5 ปีที่แล้วก็เป็นไปตามเงื่อนไขของเขานั่นแหละทุกปีได้เงินคืนเท่าไหร่ก็ได้เท่านั้นคงที่เพราะที่สุดสัญญาก็ได้กำไรเป็นเงินก้อนกลับคืนมา กำลังคิดอยู่ตอนนี้ว่าจะซื้อประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์อีกครั้งหรือจะซื้อแบบตลอดชีพไปเลยเพราะอายุก็มากขึ้นแล้วไม่รู้ว่ารายได้จะเป็นยังไง

2021.01.30 15:58

แพรวพราว

เพื่อนๆคิดว่าการทำประกันตัวนี้คุ้มค่ากับการลงทุนไหมคะ?? ถ้าเราสมัครประกันชีวิตไว้หลายๆที่ เราไม่รวยแย่เลยหรอเนี่ย5555 แล้วถ้าทำตอนอายุเกินสามสิบไปแล้วเนี่ยค่าเบี้ยจะคุ้มรึเปล่าน้อ.... แล้วเงินปันผลเนี่ยคือเราจะได้เต็มๆไหมคะเมื่อครบสัญญาแล้ว เค้าจะมีหักอะไรไหมหรือเค้าจะให้ดอกเบี้ยด้วย ?? คืออยากลงทุนกับประกันแต่มีความรู้

2021.03.02 11:20

Film

@แพรวพราว ถ้าคุณเป็นคนที่มีรายได้เยอะ อยากซื้อประกันชีวิตเอาไว้หลายๆกรมธรรม์เป็นพวกประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์เหมือนกับแบบแผนนี้ ก็ไม่มีใครว่าครับ แล้วก็จะบอกว่ารวยได้เลยนะ สิ้นสุดสัญญาก็ได้เงินก้อนพร้อมๆกัน แต่ก็น้อยคนนะครับที่จะทำได้อาจจะต้องเป็นคนที่มีรายได้เยอะจริงๆต่อเดือน แล้วก็พอจะมีเงินเก็บมากหน่อย

2021.06.26 8:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี