Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทำประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) บ้านอยู่มุกดาหาร ไม่ทราบตัวแทนอยู่ที่ไหน?

หลายคนที่นี่คงเคยสมัครหรือทำประกันชีวิตกันมาบ้างแล้ว ปกติสมัครประกันชีวิตผ่านทางช่องทางไหนกันครับ ผมเคยเจอเวลาไปเดินเที่ยวตามห้างสรรพสินค้าก็มีตั้งโต๊ะขายประกัน หรือสมัครออนไลน์ก็ได้ แต่ก็ยังมีประกันอีกหลายเจ้าที่หาที่ทำยากมาก อย่างของ ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่เขามักโฆษณาตามหน้าเพจ พอมีใครทราบว่าตัวแทนเขาแถวบ้าน มุกดาหาร บ้านผมอยู่ที่ไหนครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hooooo

อยู่ที่ไหนก็ซื้อประกันได้ไม่ยากครับสมัยนี้แล้ว สมัยนี้เขาซื้อประกันออนไลน์กันหมดแล้วครับน้อง ขอให้น้องจะมีบ้านอยู่ในหุบเขาบนดอยหรือติดทะเล ก็ไม่ต้องเดินทางมาที่บริษัทประกันแล้วครับ เข้าเว็บไซต์แล้วก็กดซื้อได้เลย ตัวเองวิธีนึงนะครับที่เขาแนะนำก็คือการโทรไปสอบถามแล้วก็ซื้อประกัน ผ่านทางโทรศัพท์ก็ทำได้นะครับ

2020.11.23 16:35

ออม

ถ้าหาตัวแทนประกันไม่ได้ก็สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเตอร์เน็ตก็ได้นี่คะ ไม่จำเป็นต้องออกเดินทางไปตามหาตัวแทนหรือว่าสำนักงานหลอก เดี๋ยวนี้เราสามารถอ่านข้อมูลและทำการเซ็นสัญญาผ่านทางเอกสารที่ส่งมาที่บ้านก็ได้ เพียงแค่เราคำนวณเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายในระยะเวลา 6 ปี ได้ดูว่าเราสามารถที่จะผ่อนชำระจ่ายได้ไหมก็พอแล้ว

2020.12.18 14:35

K-pop

ผมก็ซื้อประกันทางโทรศัพท์ครับสะดวกดี ตอนแรกก็ว่าจะซื้อผ่านเว็บไซต์เหมือนกันแต่ว่า บางครั้งเราก็อยากจะ ฐานข้อมูลก่อนที่จะกรอกรายละเอียด ว่าด้วยความไม่ค่อยมั่นใจผมก็เลยคิดว่าทางโทรศัพท์ให้กว่าเพราะว่าเขาจะอธิบายนู่นนี่นั่นให้เราฟังได้ด้วยทางโทรศัพท์แล้วเขาก็จะจัดการให้เราทุกอย่างเลย แต่ถ้าใครสะดวกซื้อผ่านเว็บไซต์เองก็ได้นะครับ

2021.01.31 5:2

Midnight

@k. k-pop ถ้าเราสมัครทางโทรศัพท์มันจะละเอียดหรอคะ... แล้วเค้าจะบอกเงื่อนไขทุกอย่างกับเราไหม?? จริงๆเเล้วมันทำให้เราคิดไปถึงตอนที่เราต้องจ่ายเบี้ยด้วยอ่ะว่าเราจะต้องจ่ายค่าเบียยังงัยถ้าไม่มีตัวแทน??? อีกอย่างถ้าให้เราไปดูข้อมูลเองในอินเตอร์เนต เราก็ไม่ค่อยถนัดเรื่องเรื่องสมัครออนไลน์ซะด้วยสิ... มีวิธีอื่นอีกไหมคะ???

2021.03.02 11:25

Film

@Midnigth เห็นคนถามมาเยอะผมทนไม่ไหวอยากจะตอบ ขอตอบแทน @K-pop เลยละกันนะครับ ที่จริงแล้วการติดต่อตัวแทนผ่านทางโทรศัพท์ผมว่าละเอียดที่สุดแล้วนะข้อมูลอะไรๆก็คือ เราสามารถถามได้โดยตรงเลยมากกว่าการส่งข้อความหากันอีกแล้วที่สำคัญพวกเงื่อนไขต่างๆทางบริษัทประกันเขาก็จะส่งกรมธรรม์เป็นเอกสารมาให้คุณอยู่แล้ว มันไม่ได้ยากขนาดนั้นครับ เราการจ่ายเบี้ยปกติเราก็ไม่ได้ไปจ่ายกับตัวแทนนะครับ จะจ่ายผ่านบัญชีธนาคาร ตัดบัตรเครดิตอะไรประมาณนี้ครับ

2021.06.26 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี