Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เบี้ยประกันของ ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่ต้องจ่ายปีละ 25,000 บาท แพงไปไหม?

รู้จักระกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) กันมั้ยครับ เห็นว่าให้มีเงินปันผลให้เราตั้งแต่ปีแรกๆด้วย พอจะรู้มั้ยครับว่าเขาปันผลยังไงบ้าง เพราะว่าเราส่งเบี้ยกับทางประกันแค่6ปีเท่านั้นเอง เพื่อที่ไปทำกันบอกว่าเบี้ยแพงอยู่นะ บางคนจ่ายต่อปี ประมาณ 25,000-30,000 บาทเลย คิดว่าแพงไปไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Naii

ถ้าสำหรับคนที่ไม่ค่อยเห็นความสำคัญของการทำประกันชีวิต หรือคนที่มีรายได้น้อยก็จะรู้สึกว่าแพงแน่นอนค่ะ แต่คนที่มีกำลังพอที่จะจ่ายได้แล้วเห็นว่าประกันชีวิตสำคัญ ก็จะรู้สึกว่า ไม่แพงมาก ถ้าเทียบกับสิทธิประโยชน์หรือผลประโยชน์ที่จะได้ค่ะ แต่ถึงแม้เบี้ยจะแพงแต่ก็ไม่ได้ลำบากจนเกินไปนะเขาประกันตัวนี้เขามีเงินคืนให้ด้วยทุกปี สามารถเอาเงินคืนมาหมุนจ่ายเบี้ยได้ค่ะ

2020.11.23 16:38

กร

สำหรับผมผมคิดว่าไม่แพงนะครับ เราสามารถเลือกผ่อนชำระเป็นรายเดือนก็ได้ ได้จ่ายเพียงแค่ 6 ปีหลังจากนั้นผ่านไปอีก 9 ปี เราก็สามารถได้รับเงินก้อนกลับคืนมาเพื่อที่จะเอามาลงทุนทำธุรกิจต่อไป และเมื่อครบกำหนด 15 ปีก็ยังได้รับการคุ้มครองชีวิตได้เป็นเงินก้อนกลับมาให้กับคนในครอบครัวอีกต่างหาก ก็ถือว่าเป็นการลงทุนอย่างหนึ่งที่จะได้รับผลตอบแทนอย่างดีครับ

2020.12.18 14:38

K-pop

ผมก็คิดว่าไม่แพงด้วยคนครับ เพราะถ้าสำหรับคนที่ได้เงินเดือนเดือนละ 15,000 แล้วพอมาคิดเป็นปี ค่าเบี้ยประกันเท่านี้ก็เหมือนเท่ากับแค่ 10 ถึง 15 เปอร์เซ็นต์ของรายได้ต่อปีเองนะครับ แต่คนที่ซื้อประกันนี้ก็ต้องมีวินัย เก็บเงินของตัวเองด้วยไม่อย่างนั้นพอถึงเวลาจ่ายเบี้ยอาจจะไม่มีเงินจ่ายก็ได้ถ้าเงินไม่เหลือ แต่ถ้าถามว่าแพงไหม ก็คือไม่แพงครับ

2021.01.31 5:7

Grace

เราเพิ่งเริ่มทำงานอยากสอบถามเพื่อนๆหน่อยนึงนะคะว่าถ้าเราอยากจะลงทุนกับการทำประกันชีวิตจะดีกว่าการเล่นหุ้นไหมคะ???? แล้วประกันตัว GenProCash 6 เนี่ยคุ้มไหมคะที่เราจะซื้อไว้เพื่อจะได้เงินปันผล ??? สอบถามเพราะว่าอยากจะทำไว้หลายๆตัวอ่ะค่ะ เพราะคิดแล้วว่าในอนาคตยามเกษียณจะได้มีเงินไว้ใช้สบายๆ อีกอย่างเค้าคุ้มครองชีวิตด้วยเลยสนใจทำไว้

2021.03.02 12:10

พะโล้

@Grace ถ้าคุณเพิ่งเริ่มทำงาน ยังไม่อยากแนะนำให้ลงทุนเลยค่ะ เฉพาะการเล่นหุ้นมีความเสี่ยงมากนะคะ ถ้าอยากจะเล่นหุ้นอย่างน้อยก็ต้องมีเงินเก็บเงินออมโดยเฉพาะสำหรับการลงทุน ถ้าจะให้แนะนำระหว่างเล่นหุ้นกับซื้อประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ อยากจะสนับสนุนให้ซื้อประกันชีวิตดีกว่านะคะ อย่างน้อยก็ไม่เสี่ยง ผลตอบแทนได้แน่นอน 100%

2021.06.26 8:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี