Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บ้านผมอยู่ที่แม่สอดครับ อยากซื้อประกันชีวิต ของ เจอเนอรีลี่ครับ ไม่ทราบว่า สมัครช่องทางไหนได้ครับ ตัวแทนอยู่ที่ไหน?

บ้านผม อยู่ ที่แม่สอครับ ถ้าอยากทำประกันชีวิตเราควรสมัครผ่านช่องทางไหนจะดีที่สุดคะ จำเป็นต้องสมัครผ่านตัวแทนมั้ย หรือเพื่อนๆสมัครผ่านช่องทางไหนกัน เราสนใจประกันอยู่ฉบับนึงค่ะ คือ ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วมีเงินปันผลให้กับเราทุกๆปีด้วย จ่ายเบี้ยประกัน 7 ปีแต่คุ้มครองนานไปจนถึง15ปีเลย คุ้มมั้ยครับถ้าเป็นประกันอันนี้สมัครวิธีไหนดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Naii

เคยไปอ่าน คำถามของ กระทู้ในเว็บไซต์ต่างๆหลายๆเว็บไซต์นะคะ มีคนถามเรื่องการซื้อประกันของบริษัทเจนเนอราลี่เยอะมากเลยว่าจะซื้อได้ที่ไหน ถ้าไม่ใช่ซื้อออนไลน์หรือว่าโทรไปซื้อผ่านทางโทรศัพท์ รู้สึกว่าจะสามารถซื้อประกันจากบริษัทนี้ได้ที่ธนาคารต่างๆนะคะ แต่บางครั้งเขาก็ไม่ได้โชว์หรือทำให้เรารู้ว่าธนาคารนี้ธนาคารนั้นซื้อประกันนี้ได้ คงต้องเข้าไปถามแล้วล่ะค่ะ

2020.11.23 16:39

อ่อน

เดี๋ยวนี้ไม่ว่าอยู่ไหนในโลกนะครับว่าสามารถเข้าไปอ่านข้อมูลในเว็บไซต์ได้ แล้วไม่จำเป็นต้องออกเดินทางไปตามหาสำนักงานหรือตัวแทนประกันเลยครับ เพราะสามารถสมัครใช้บริการผ่านทางระบบอินเตอร์เน็ตได้แล้ว หน้าเว็บไซต์เพียงแค่มีเงินในการผ่อนชำระเบี้ยประกันปีได้ก็ทำได้แล้วครับ สบายๆไม่ยากเหมือนกับการสมัครใช้บริการของบัตรเครดิตหรอก

2020.12.18 14:39

FC.

สมัครผ่านเว็บไซต์เลยครับง่ายดี แล้วก็อีกวิธีนึงที่หลายคนนิยมนะที่ผมได้ยินมาก็คือซื้อประกันทางโทรศัพท์ครับ อันนี้ก็ง่ายกว่าด้วย ถ้าสำหรับคนที่ใช้อินเทอร์เน็ตไม่ค่อยเป็นกูว่าจะกรอกข้อมูลผิด หรือใส่ข้อมูลไม่ถูกต้อง หรือกลัวว่าจะเข้าใจเงื่อนไขของประกันผิดพลาด ซื้อทางโทรศัพท์ก็ง่ายที่สุด ผมเองก็ซื้อผ่านทางโทรศัพท์ จาก Blogger ก็เหมือนกัน

2021.01.31 5:10

กะทิ

@k. FC เราคงไม่กล้าเสี่ยงที่จะสมัครทางออนไลน์หรือสมัครทางโทรศัพท์แน่ๆ เพราะว่าประกันชีวิตมันจำเป็นที่เราต้องอ่านเงื่อนไขเเบบละเอียดเพราะมันเป็นสัญญาที่จะผูกมัดตัวเราเอง ถ้าเเค่โทรถามเราไม่สามารถที่จะได้ข้อมูลที่ละเอียดได้เลย ถ้าเจอคนขายที่เค้าบอกข้อมูลอย่างละเอียดได้มันก็ดีไป แต่คงไม่มีใครจะบอกเราได้ทั้งหมดหรอกนะ

2021.03.02 12:16

พะโล้

ขอตอบจขกทเลยนะคะว่าประกันตัวนี้คุ้มมาก ช่วยในเรื่องการออมเงิน ได้ความคุ้มครองชีวิตไปด้วยตั้ง 15 ปี เหมือนที่คอมเมนต์อื่นๆบอกค่ะไม่จำเป็นต้องเดินทางไปไหนแล้วก็ได้เดี๋ยวนี้ ซื้อผ่านเว็บไซต์ก็ได้หรือทางโทรศัพท์ เดี๋ยวนี้เชื่อถือและมั่นใจได้นะคะ ถ้าเราฉลาดมากพอ คงไม่โดนหลอกง่ายๆมีหลายๆอย่างให้เราตรวจสอบได้ค่ะ @กะทิ เหมือนอย่างที่คุณคนนี้กลัว ที่จริงการติดต่อตัวแทนประกันทางโทรศัพท์หรือทางเว็บไซต์ก็ไม่ใช่ว่าเราจะต้องซื้อทันทีนะเราก็ต้องได้อ่านเงื่อนไขก่อน

2021.06.26 9:2

P'noom

@F.C. ตามนั้นเลย เว็บไซต์ก็ง่ายดี ทางโทรศัพท์ ก็สะดวกไปอีกแบบ ถ้าทางเว็บไซต์เราอาจจะไม่ได้รับข้อมูลเงื่อนไขหรือรายละเอียดมากพอ แต่สุดท้ายแล้วก็อาจจะกรอกข้อมูลเพื่อที่จะสมัครซื้อประกันผ่านทางเว็บไซต์ก็ได้ก็แล้วแต่คุณเลยอยากได้ตัวแทนประกันจัดการให้ผ่านทางโทรศัพท์อันนี้ก็ได้เหมือนกันครับ ส่วนผมเองเลือกซื้อผ่านเว็บไซต์ครับ

2021.07.30 15:40

กระต่าย

@กะทิ คุณกลัวเกินไปหรือเปล่าคะ ถ้าคุณสมัครผ่านเว็บไซต์ของเจนเนอราลี่โดยตรง เบอร์โทรไปที่ Call Center ของบริษัทเจนเนอราลี่โดยตรง ยังไงยังไงก็ไม่โดนหรอกค่ะ ไม่ต้องกลัวขนาดนั้นนะคะ นอกเสียจากว่าคุณไปเข้าเว็บไซต์ของโบรกเกอร์ที่ไม่น่าไว้วางใจ ซื้อประกันทางโทรศัพท์กับโบรกเกอร์ที่โทรมาขาย แบบนั้นจะน่ากลัวกว่า

2021.09.18 14:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี