Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) กับตัวที่เป็น 4 ปี 7 ปี มันมีความแตกต่างกันยังไง นอกจากปีที่ต้องส่งประกัน

ประกันของเจอเนอรีลี่ ที่เราเห็นๆ ทำไมเขาออก ประกันชีวิตที่คล้ายๆกันเยอะมากๆเลย อย่าง ของ ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ก็จะไปคล้ายๆ กับ แบบ 4ปี หรือเจ็ดปีด้วย แบบนี้แล้วมันดูงงนะครับ ใครพอบอกถึงความแตกต่างได้ไหมครับ ถ้าไม่พูดถึงเรื่องของ ระยะปีที่ส่งเบี้ยประกันนะครับ มันต่างกันยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

FM.90

ส่วนมากพวกตัวเลขที่อยู่ด้านหน้าเวลาเขาโฆษณาประกันเนี่ยจะเป็นระยะเวลาที่ชำระเบี้ยประกันครับ อย่างเช่น 4 ปี 7 ปี 5 ปีหรือ 6 ปีที่อยู่ด้านหน้าเนี่ยหมายถึงว่าคุณจะต้องชำระเบี้ยประกัน ตามเวลานี้ แต่ในเรื่องของความคุ้มครองคุณอาจจะได้ในระยะยาวกว่านั้นอย่างเช่น ชำระเบี้ยประกัน 4 ปีแต่ยังให้ความคุ้มครองต่อไปอีก 15 ปี อะไรประมาณนี้ครับ

2020.11.23 16:41

แมน

ถือว่าเหมาะสมสำหรับคนที่อยากจะทำการลงทุนในระยะเวลาสั้น 10 ปี หรือว่า 15 ปี สำหรับคนที่เลือกการลงทุนในระยะเวลา 6 ปีก็จะได้รับผลตอบแทนในเวลา 15 ปี ผมถือว่าตัวนี้คุ้มค่ากว่านะครับเพราะว่า ให้การคุ้มครองนานกว่าและระยะเวลาการได้รับการคุ้มครองนานกว่าก็จะได้รับผลตอบแทนที่มากกว่าด้วย ใจจริงผมอยากจะแนะนำแบบ 20 ปีไปเลย

2020.12.18 14:41

FC.

ก็อยู่ที่ว่าแต่ละคนอยากจะเอาเงินก้อนเล็กหรือก้อนใหญ่ ถ้าอยากออมเงินก้อนเล็กก็เลือกระยะเวลาที่สั้นกว่าก็คือชำระเบี้ย 4 ปีคุ้มครอง 10 ปี แต่ถ้าอยากเก็บเงินก้อนใหญ่กว่านั้นก็เลือกระยะเวลาที่ยาวกว่า ก็คือชำระเบี้ย 7 ปีความคุ้มครอง 15 ปี ระยะเวลาชำระเบี้ยก็ยังเกี่ยวข้องกับรายได้ หาคนที่จะซื้อประกันด้วยต้องคิดให้ดีว่าจะจ่ายไหวไหม

2021.01.31 5:13

การ์ฟิลด์

ขอสอบถามนอกเรื่องนิดนึงนะคะ สมมุติว่าในระหว่างที่เราจ่ายเบี้ยไปแล้วเราจ่ายไม่ไหว แล้วมีเหตุที่เราจะต้องใช้เงิน เราสามารถขอกู้กรมธรรม์ตัวนี้ได้ไหมคะ??? แล้วเค้ามีการคิดดอกเบี้ยยังงัยหรอคะ??? คือน้อยกว่าธนาคารคิดเราไหม?? พอดีเคยได้ยินเพื่อนบอกว่าจริงๆเราสามารถที่จะกู้เงินจากกรมธรรม์ได้ เลยอยากรู้ไว้หน่อยค่ะ

2021.03.02 12:22

พะแนง

@การ์ฟิลด์ เป็นคำถามที่ดีครับ เกี่ยวข้องกับประกันแบบแผนนี้แต่เป็นอีกแง่มุมหนึ่ง เพราะว่าเรื่องของ ระยะเวลาชำระเบี้ยหลายๆคนก็ตอบจขกทไปหมดแล้ว น่าจะเข้าใจแล้วล่ะครับว่าตัวเลขที่อยู่ข้างหน้าหมายถึงระยะเวลาชำระเบี้ย แต่เรื่องที่คุณการ์ฟิลด์สนใจ ผมว่าหลายๆคนก็คงจะอยากรู้นะ แต่ถ้าให้ผมเดาอันนี้ผมยังไม่ได้ไปอ่านข้อมูลนะแค่เดาเฉยๆ ว่าไม่น่าจะกู้เงินคนมาทันได้นะครับ เพราะเป็นประกันระยะสั้น แต่ถ้าจำเป็นต้องใช้เงินจริงๆ คงจะต้องเวนคืนอย่างเดียว

2021.06.26 9:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี