Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จ่ายประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ใกล้จะครบแล้ว อยากทราบเรื่องเงินปันผลครับ

ปีหน้าผมก็จะจ่าย ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ครบแล้วครบ รู้สึกว่าเป็นไทยแล้วครับ 6 ปีที่ผ่านมา สิ้นปีทีไร หายใจไม่ทันเลยครับ แต่ดีแล้วครับ ที่ใกล้หมดแล้ว แต่ผมสงสัยเรื่องเงินปันผลนะครับ ไม่ทราบว่าหลังจากที่ผมจ่ายเบี้ยประกันครบแล้ว ผมยังจะได้รับเงินปันผลแบบที่ผ่านมาอีกไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

FM.90

ประกันตัวนี้เขามีเงินปันผลให้ทุกปีใช่ไหมครับ แล้วผมคิดว่าตามสัญญาความคุ้มครองเขาให้ 15 ปี ก็อาจจะมีเงินคืนให้คุณจนถึง 14 ปีนะครับเพราะว่าในปีสุดท้ายเนี่ยไม่ว่าจะเป็นอาการแบบแผนไหนเขาก็จะมีเงินคืนให้คุณอยู่แล้ว อันนั้นไม่ต้องหวังเงินไม่กี่เปอร์เซ็นต์ที่คืนให้ทุกปีหรอกครับในปีสุดท้าย เพราะจะได้เงินก้อนใหญ่เลยทีเดียว

2020.11.23 16:44

สมชาย

จริงๆแล้วเงินปันผลที่ได้รับก็ได้รับทุกปีอยู่แล้วคุณไม่ได้รับเหรอครับ นี่จ่ายมาตั้ง 6 ปีอยู่แล้วยังไม่รู้อีกหรอว่าเขาให้ทุกปี ถ้าจ่ายครบ 6 ปีแล้วก็ยังได้รับเงินปันผลต่อไปครับ แต่ถ้ารอครบ 15 ปี ก็จะได้รับเงินก้อนสุดท้ายจำนวน 125% ของจำนวนเงินเอาประกัน รวมทั้งหมดกับเงินปันผลที่จะได้รับก็เป็น 167เปอร์เซ็น เป็นผลตอบแทนครับ

2020.12.19 14:59

Mint_tt

ดีจังเลยค่ะ ใกล้จะจ่ายเบี้ยหมดแล้วดีใจด้วยนะ คราวนี้ก็เหลือแค่ ได้รับความคุ้มครองเต็มๆไปเลย 15 ปี ไม่แน่ใจว่าระหว่างระยะเวลาความคุ้มครองเนี่ยยังได้เงินคืนทุกปีหรือเปล่านะ แต่ว่าถ้าไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันแล้วก็สบายตัวค่ะ แล้วพอครบสัญญาก็ได้เงินก้อนใหญ่ไปเลย มิ้นเองก็ทำประกันแบบสะสมทรัพย์แบบนี้เหมือนกันนะคะ

2021.01.31 6:52

คาราเมล

เรามีคำถามหน่อยสำหรับประกันตัวนี้ อยากรู้ว่าถ้าเราอยู่จนครบสัญญาแล้ว แล้วได้รับเงินปันผลเรียบร้อยแล้ว ก็จะมีความคุ้มครองต่อไปอีกใช่ไหมคะ??? แต่เราอยากรู้หน่อยนะคะว่าถ้าเราเงินขาดมือ เราสามารถที่จะกู็กรมธรรม์ตัวนี้ได้ไหม ??? หรือว่าไม่ได้เพราะครบสัญญาแล้ว??? เพื่อนๆคนไหนที่รู้ช่วยบอกเราหน่อยนะคะ เพราะดีร้อนเงินค่ะ

2021.03.02 12:33

พะแนง

@คาราเมล ถ้าสิ้นสุดสัญญา 15 ปีแล้ว ได้รับเงินคืนก้อนสุดท้ายเรียบร้อยแล้ว ความคุ้มครองก็สิ้นสุดแล้วค่ะไม่ได้คุ้มครองชีวิตต่อไปนะ ก็คือเหมือนกับประกันเขาคืนเงินให้เราหมดแล้ว เราไม่สามารถจะกู้เงินกรมธรรม์หรือทำอะไรได้อีกนอกจากว่าเราจะซื้อประกันตัวนี้ต่อ ซึ่งถ้าอยู่ในระหว่างสัญญาอยู่แล้วใน 15 ปีก็ไม่แน่ใจนะว่าจะกู้เงินได้ไหม

2021.06.26 9:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี