Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าผู้หญิงทำ ค่าเบี้ยและการคุ้มครองเป็นยังไงครับ

ผมทำประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ให้กับตัวเองครับ เมื่อสองปีที่แล้ว ปีนี้ ได้กำไรจากงานที่ทำครับ คิดว่าจะซื้อประกันสุขภาพเสริมเข้าไป แล้วก็จะทำ ประกันตัวนี้ให้กับแฟนด้วยครับ อืมไม่ทราบว่า ประกันตัวนี้ สำหรับผู้หญิงแล้วต่างจากผู้ชายเยอะไหมครับ เกี่ยวกับค่าเบี้ยแล้วก็การคุ้มครองนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

HM

เรื่องความต่างของเบี้ยประกัน สำหรับ ประกัน Gen Pro Cash 6 ผมว่าน่าจะอยู่ที่อายุมากกว่านะครับ คือหมายถึงอายุของผู้เอาประกันภัยนะครับ ส่วนจะเป็นผู้หญิงหรือผู้ชายน่าจะไม่ค่อยเกี่ยวเท่าไหร่ แต่ผมก็เข้าใจดีว่ามีประกันชีวิตบางตัวของบางบริษัทที่เบี้ยประกันของผู้หญิงกับผู้ชายจะไม่เท่ากัน แต่ของบริษัทเจนเนอราลี่หรือแบบแผนประกันอันนี้น่าจะไม่เกี่ยวครับ

2020.11.24 15:5

แนน

ก็ไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชายก็ได้รับการคุ้มครอง ในประกันชีวิตเหมือนกันนะคะ ก็ดูเหมือนว่าจะเป็นการลงทุนเพื่อที่จะได้รับผลตอบแทน ซึ่งกรมธรรม์นี้ถูกออกแบบมาให้ใช้ได้ทั้งผู้หญิงและผู้ชาย ได้เงินทุนประกันกลับคืนมาเท่ากัน แต่ต้องดูเกี่ยวกับอายุของผู้สมัครใช้บริการด้วยนะค่ะ รอไปเถอะ 15 ปีถึงจะได้รับผลตอบแทนกลับคืนมา

2020.12.19 15:0

Mint_tt

จะผู้หญิงหรือผู้ชาย เรื่องเบี้ยประกันกับความคุ้มครองไม่ต่างค่ะ ถ้าจะต่างก็ตรงที่ผ่านประกันที่แต่ละคนเลือก เราก็ต่างตรงที่เงินเอาประกันเริ่มต้น แต่ถ้าคุณซื้อประกันนี้ให้แฟนของคุณแล้วเลือกแบบเดียวกันก็คงจะจ่ายเบี้ยประกันไม่ต่างกันมาก เพราะเราว่าคุณกับแฟนก็คงจะอายุไม่ห่างกันสักเท่าไหร่ แสดงว่าคุณทำประกันตัวนี้แล้วรู้สึกว่าคงใช่ไหม? ก็เลยอยากทำให้คนใกล้ตัวด้วย

2021.01.31 6:54

Kimmy

@k.แนน ไม่น่าจะถึง15ปีนะคะ เพราะประกันตัวนี้เน้นความคุ้มครองระยะยาวแต่การออมสั้น ประมาณ 6 ปี พอครบสัญญาประมาณ 6 ปี เค้าจะคืนเงินพร้อมทั้งดอกเบี้ยให้เรา ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 125% เลยค่ะ หลังจากที่เราได้เงินปันผลครบแล้วจะมีความคุ้มครองให้เราต่อยาวไปจนถึง 15 ปี อันนี้เราเคยอ่านมาเพราะสนใจเหมือนกัน แต่ข้อมูลอาจจะไม่แน่นก็ได้ ถ้าเราบอกผิดก็บอกได้ค่ะ

2021.03.03 1:11

หมูตุ๋น

ส่วนมากแล้วประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ เรื่องเบี้ยประกันจะแพงหรือจะถูกอยู่ที่อายุเป็นส่วนใหญ่นะคะ ถ้าเป็นประกันชีวิตที่คุ้มครองโรคร้าย หรือเป็นประกันชีวิตสำหรับผู้สูงอายุแบบนั้นมักจะมีเรื่องอายุมาเกี่ยวข้องด้วยแล้วก็มีเรื่องของเพศมาเกี่ยวข้องด้วย บางครั้งผู้หญิงก็มีเบี้ยประกันแพงกว่า หรือบางครั้งผู้ชายก็มีเบี้ยประกันที่แพงกว่าก็ขึ้นอยู่กับแบบแผนนั้นค่ะ

2021.06.26 9:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี