Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

เห็นประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ในเพจเราขึ้นมาบ่อยมาก ตอนแรกก็ไม่อ่านนะ แต่พอมาบ่อยๆขึ้นมาบ่อย ก็ลองๆอ่านแล้ว ก็ยังงงกับที่บอกว่า คุ้มครอง15ปี ทำไมตัวนี้คุ้มครองน้อยจัง แสดงว่าถ้าเราทำตอนที่เราอายุน้อยๆก็ดีสิได้เงินทุนคืนแล้วได้ใช้แน่นอน แถมตัวนี้ได้เงินคืน 150% เลยด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vinus

เท่าที่อ่านมาดูเหมือนว่าเงินคืน จะได้เท่าเท่ากันนะคะไม่ว่าอายุมากหรืออายุน้อยถ้าถือจนครบกำหนดสัญญา แต่ว่าถ้าทำประกันตั้งแต่อายุยังน้อยก็มีโอกาสที่จะถือกรมธรรม์จนครบกำหนดสัญญาได้มากกว่าคนอายุมากๆ ขอบคุณอายุน้อยความเสี่ยงจะน้อยกว่า ก็เลยมีโอกาส ที่จะได้รับเงินคืนเป็นเงินก้อนตอนครบกำหนดสัญญามากกว่าคุณอายุมากค่ะ

2020.11.24 15:10

โบว์

ก็ต้องดีสิคะ เป็นเหมือนกับการลงทุนอย่างหนึ่ง แล้วบอกเลยค่ะว่าถ้าบริษัทไม่เจ๊งก็ไม่มีความเสี่ยงอะไรที่จะไม่ได้รับเงินเอาประกันกลับคืนมาในระยะเวลา 15 ปี ถึงแม้ว่าจะดูเหมือนว่า เราต้องใช้ระยะเวลาในการผ่อนชำระเบี้ยประกันตั้ง 6 ปี แต่ถ้าเราทำไว้ตั้งแต่อายุน้อยๆเมื่อครบ 15 ปีเราก็จะได้รับเงินก้อนกลับคืนมา เพื่อเอาไปลงทุนทำธุรกิจในอนาคตต่อไปด้วย

2020.12.19 15:5

#หนอนหนังสือ

ใช่เลยค่ะ เข้าใจแบบนั้นน่ะถูกแล้ว โดยเฉพาะประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ ถ้ายิ่งซื้อประกันตัวนี้ตอนอายุน้อย ก็มีความเป็นไปได้มากกว่าที่จะถึงประกันจนครบสัญญา แล้วก็หวังผลกำไรหรือเงินก้อนตอนสิ้นสุดสัญญาที่จะได้คืน 100 เปอร์เซ็นต์ แต่ถ้าซื้อตอนอายุมากแล้วก็มีความเป็นไปได้ที่จะเกิดเหตุการณ์ไม่คาดคิดอื่นๆ ที่ทำให้สะดุดกับการจ่ายเบี้ย

2021.01.31 7:1

so~cute♡♡

ถามเพื่อนๆหน่อยนะคะ ถ้าเราอายุประมาณ 30 ปีแล้ว เเล้วเราอยากจทำประกันชีวิตตัวนี้ค่าเบี้ยประกันจะเเพงมากไหมคะ?? แล้วเพื่อนๆคิดว่าจะคุ้มรึเปล่าที่จะลทุนกับประกันตัวนี้ จริงๆที่ทำประกันชีวิตไว้ไม่ใช่อะไรหรอก อยากได้เงินปันผล ไม่กล้าไปลงทุนในหุ้นเพราะว่าความเสี่ยงมันสูง เศรษฐกิจไม่ค่อยดี ช่วยบอกหน่อยนะคะว่าถ้าจะซื้อประกันตัวนี้ไว้จะคุ้มค่าไหม???

2021.03.03 1:25

เส้นใหญ่

@หนอนหนังสือ ตามนั้นเลยครับ คุณเองอาจจะมีประสบการณ์จริงก็ได้ซึ่งผมเองก็มีประสบการณ์จริงในการซื้อประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ตอนที่อายุยังน้อย ตอนนั้นผมเพิ่งเข้ามหาลัย ทำงาน Part Time อยู่เลยครับแต่ก็วางแผนเงินอย่างดีแล้วก็ซื้อประกันชีวิตสะสมทรัพย์ทำให้ผมเก็บเงินได้ มีเงินก้อนหมุนเวียนใช้จ่ายเรื่อยๆถ้าหมดสัญญาก็ซื้อต่อครับ

2021.06.26 9:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

บ้านผมอยู่ที่แม่สอดครับ อยากซื้อประกันชีวิต ของ เจอเนอรีลี่ครับ ไม่ทราบว่า สมัครช่องทางไหนได้ครับ ตัวแทนอยู่ที่ไหน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี