Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

ใครที่สนใจที่จะทำประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ตัวนี้บ้างครับ เคยหาข้อมูลนี้แล้ว เจอกันบ้างไหมครับ ผมไม่ค่อยเจอเลย ดูเหมือนว่าเขาจะให้เราติดต่อเจ้าหน้าที่อย่างเดียวเลย หาเทียบเบี้ยประกันก็ไม่ขึ้น อยากเทียบก่อนที่จะตัดสินใจ ไม่ทราบว่า พอหาได้จากที่ไหนบ้าง ไม่อยากฟังพวกตัวแทนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vinus

ที่จริงบริษัทประกันหรือประกันแบบต่างๆในแต่ละเว็บไซต์เขามักจะมีให้เราคิดคำนวณค่าเบี้ยประกันนะคะ ยังไงก็ลองเข้าไปกรอกข้อมูลและคิดคำนวณดูในแต่ละบริษัทประกันในแต่ละเว็บไซต์ แล้วก็ต้องเอามาเปรียบเทียบดูเองค่ะ แต่จริงๆแล้วเว็บไซต์หรือว่า Application ที่ช่วยเราเลือกประกันที่เหมาะกับเราที่สุดก็มีนะคะยังไงลองหาข้อมูลดูค่ะ

2020.11.24 15:12

หยวน

ผมคิดว่าประกันภัยตัวนี้เป็นแบบการลงทุนนะครับ 15 ปีถึงจะได้รับผลตอบแทนทั้งหมดกลับคืนมา ลองเอาไปเปรียบเทียบกับการฝากเงินประจำกับธนาคารเป็นระยะเวลา 6 ปีที่เราต้องจ่ายดูสิครับ และหลังจากนั้นเอาเงินก้อน 6 ปีนั้นไปฝากประจำต่อให้ครบ 15 ปีก็จะได้รับผลตอบแทนมากกว่าไหม แต่ไม่ได้มีการคุ้มครองสำหรับในกรณีเสียชีวิตนะครับ

2020.12.19 15:7

#หนอนหนังสือ

มี 2 วิธีนะที่จะเปรียบเทียบได้ ก็คือเข้าไปหาข้อมูลประกันชีวิตที่มีความคล้ายกันของแต่ละเจ้าในเว็บไซต์ของเขา จดเอาเงื่อนไขหรือว่าคุณสมบัติสำคัญสำคัญแล้วเอามาเปรียบเทียบเอาเอง หรือจะไปหาอ่านตามบทความในเว็บไซต์ทางการเงินก็ได้นะเขาก็ยกขึ้นมาเปรียบเทียบให้เราเห็นชัดเจนเหมือนกัน ในเว็บไซต์นี้ก็มีบทความเยอะแยะให้อ่านนะ

2021.01.31 7:3

Bunny🐰

@k.หยวน ประกันตัวนี้ไม่ใช่ลงทุน 15ปีนะคะ คิดว่าคุณคงน่าจะเข้าใจผิด เพราะว่าประกันตัวนี้เป็นแบบเงินออมระยะสั้นจ่ายค่าเบี้ยประมาณ 6 ปีเท่านั้นค่ะ หลังจากนั้นเค้าจะจ่ายเงินปันผลให้เราเเละคุ้มครองเราไปจนถึง 15 ปีเลยถือว่าเป็นประกันที่ตอบโจทย์กับคนที่ต้องกรลงทุนในระยะสั้นๆเเต่อยากได้รับความคุ้มครองในระยะยาว แต่ข้อเสียเราว่าวงเงินทุนประกันเค้าให้น้อยไปนึง....

2021.03.03 1:32

เส้นใหญ่

แล้วเจ้าของกระทู้ อยากจะเปรียบเทียบ Gen pro cash 6 กับประกันตัวไหนล่ะครับ ลองยกตัวอย่างขึ้นมาก็ได้ หลายๆคนจะได้เข้ามาช่วย Comment เข้าจริงแล้วรายการแบบแผ่นเนี้ยก็คล้ายๆกันกับประกันหลายๆแบบแผนทั้งของเจ้าเดียวกันและเจ้าอื่นๆ ก็ตอบยากนะครับว่าจะเอาไปเปรียบกับตัวไหนดีเอาเป็นว่าคุณสนใจประกันแบบแผนนี้กับประกันตัวไหนล่ะลองยกตัวอย่างขึ้นมาสิ

2021.06.26 9:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

บ้านผมอยู่ที่แม่สอดครับ อยากซื้อประกันชีวิต ของ เจอเนอรีลี่ครับ ไม่ทราบว่า สมัครช่องทางไหนได้ครับ ตัวแทนอยู่ที่ไหน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี