Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

ช่วงตกงานแบบนี้เรามาแรกเปลี่ยนความรู้เรื่องประกันชีวิตกันดีกว่า ว่าใครไปทำอะไรมาบ้างแล้วการคุ้มครองเป็นยังไงบ้าง ของเราเป็นประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ให้ความคุ้มครอง15 ปี แล้วได้เงินทุนประกันคืน 150% แล้วในช่วงนั้นเรายังได้เงินปันผล ด้วย ของเพื่อนไปทำอะไรบ้าง เล่าให้ฟังหน่อย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

DJ.L

ผมทำรายการของเจนเนอราลี่เหมือนกันครับ จ่ายเบี้ยประกันครบไปแล้วเพราะว่าผมเลือกทำประกันชีวิตระยะสั้นที่จะยื่นประกันแค่ 4 ปีแต่คุ้มครอง 15 ปี แต่ผมลืมชื่อไปแล้วครับว่ามันชื่อแบบแผนประกันอะไรก็ส่วนตัวแล้วผมรู้สึกว่าคุ้มอยู่นะครับ พี่ผมก็สบายสบายเลยเพราะว่าจ่ายเบี้ยประกันแล้ว แต่ยังได้ความคุ้มครองอยู่ แล้วก็ยังได้ความคุ้มครองต่อไปอีก 8 ปี ครับ

2020.11.24 15:15

โทน

ก็ตัวที่เพื่อนๆคุยกันอยู่ก็ดีเหมือนกันนะครับเพราะว่าเป็นการลงทุนอย่างนึง คือตัวเราเองได้ลงทุน แล้วยังสามารถได้รับการคุ้มครองชีวิตไปในตัวด้วย ถึงแม้จะต้องต่อสู้และก็เก็บเงินออมเงินในการผ่อนชำระถึง 6 ปี แต่หลังจากนั้นก็เป็นการรอคอยเพื่อที่จะได้รับทุนกลับคืนมาหลังจาก 15 ปีแล้ว และในระหว่างที่รอเงินปีกรมธรรม์แต่ละครั้งเราก็จะได้รับเงินปันผลด้วย 3% ดีออก

2020.12.19 15:23

Tin_Tin

ประกันชีวิตที่ผมเริ่มทำก็คือเป็นแบบประกันชีวิตสะสมทรัพย์เลยครับ เพราะผมอยากลองจ่ายเบี้ยประกันต่อเนื่อง แบบมีตัวช่วยก่อนอย่างประกันแบบสะสมทรัพย์เนี่ยเขาจะมีเงินคืนให้เราทุกปี ก็สามารถเอาเงินนั้นน่ะมาช่วยในการชำระเบี้ยประกันได้ เราพอสิ้นสุดสัญญาก็ยังได้รับเงินก้อนด้วยเหมือนกับว่าเราเนี่ยออมเงินได้เยอะ มากกว่าเราออมเอง แล้วผมก็ซื้อประกันชีวิตแบบนี้ 2 รอบ ตอนนี้กำลังชำระเบี้ยอยู่ในรอบที่ 2 ครับ

2021.01.31 7:7

แมวน้ำ

@k.Tin_Tin เราสามารถทำอย่างนั้นได้ด้วยหรอคะ??? เรากำลังหมายถึงว่าซื้อประกันสองใบ??? เราก็ชอบประกันตัวนี้เหมือนกันเพราะเค้าให้ออมในระยะสั้น แต่เราไม่ชอบตรงที่วงเงินเเค่แสนกว่าบาทเอง รู้สึกว่ามันน้อยเกินไป เราอยากรู้หน่อยค่ะว่าประกันของเจอเนอราลี่ตัวไหนที่ออมสั้นๆแต่ให้วงเงินสูงบ้าง??? มีใครรู้บ้างไหมคะ อยากจะสมัครค่ะ

2021.03.03 1:43

ท้าเล

ผมทำประกันของบริษัทเจนเนอราลี่เหมือนกันครับเป็นประกันระยะสั้นน่าจะเรียกว่าประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์นะ คือตัวนี้ครับ Gen cash 4 แบบระยะสั้นจริงๆผมแนะนำเงินครับพี่อาจจะแพงนิดนึงสำหรับบางคน แต่ถ้าจ่ายไหวก็คุ้มนะครับ เงินคืนที่ได้แต่ละปีก็เยอะอยู่เหมือนกันเราก็อีก 2 ปีผมก็จะได้เงินก้อนสุดท้ายสิ้นสุดสัญญาแล้วเพราะว่าเขาคุ้มครองแค่ 10 ปี

2021.06.27 14:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

บ้านผมอยู่ที่แม่สอดครับ อยากซื้อประกันชีวิต ของ เจอเนอรีลี่ครับ ไม่ทราบว่า สมัครช่องทางไหนได้ครับ ตัวแทนอยู่ที่ไหน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี