Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) สามารถที่จะของผ่อนชำระเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้ไหม

เราขอรบกวนเพื่อนมาช่วยหาทางออกให้กับบ้านเราหน่อยคะ คือเรื่องมีอยู่ว่าทำประกันชีวิตกันเอาไว้คะ ปีนี้คิดว่าน่าจะโดนคล้ายๆกันหมดแน่ บ้านเราเงินหมุนไม่ทันเลยคะ ไม่ทราบว่า ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่ทำไว้ สาารถที่จะจ่ายแบบเป็นงวดๆได้ไหม คือส่งเป็นก้อนไม่ไหวจริงๆคะ ตอนนี้กำลังเครียดเลยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

DJ.L

น่าจะผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันเป็นงวดๆได้นะครับแบบรายเดือนนะครับผมเองก็จ่ายเบี้ยประกันแบบรายเดือนเหมือนกันแบบ 3 เดือนจ่ายครั้งนึงรู้สึกว่าไม่ใช่เงินก้อนใหญ่เท่าไหร่ก็เลยรู้สึกได้ว่า ถ้าผมเป็นคนเก็บเงินไม่ค่อยเก่งจะให้เก็บเป็นก้อนแต่รายปีคงจะทำไม่ได้ ผมก็เลยเลือกจ่ายเป็นรายเดือนแทนครับ ถ้าคุณเองเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่ก็เลือกแบบเดียวกับผมได้นะ

2020.11.24 15:17

นิ่ม

สามารถทำได้ค่ะ ต้องเข้าใจนะครับว่าบางคนไม่สะดวกที่จะผ่อนชำระเป็นแบบรายปี ก็สามารถเลือกผ่อนชำระแบบรายเดือน 3 เดือนหรือ 6 เดือนก็ได้ แล้วแต่เราสะดวกเลยค่ะแต่จำเป็นต้องผ่อนให้ครบ 6 ปีนะคะ ถึงจะได้รับการคุ้มครองหรือการลงทุนที่ลงทุนไป จะได้ไม่เสียเปล่าหลังจากนั้นก็รอระยะเวลาการคุ้มครองครบ 15 ปีก็ได้รับเงินเอาประกันคืนแล้วค่ะ

2020.12.19 15:25

Tin_Tin

ก็ดีนะครับ ของบริษัทเจนเนอราลี่เนี่ย ประกันแบบนี้สามารถที่จะชำระเป็นงวดรายเดือนได้ด้วย แต่ประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ที่ผมเคยทำของเจ้าอื่นเนี้ยมีกำหนดว่าให้ชำระเบี้ยประกันรายปีเท่านั้นแต่ชำระรายปีผมว่ามันก็ดีนะ ค่าใช้จ่ายอื่นๆรายเดือนของเรามันก็มากอยู่แล้วจะได้ไม่ปะปนกันกับค่าเบี้ยประกัน ผมว่าทำบัญชีรายรับรายจ่ายง่ายดี

2021.01.31 7:9

Dee~Jaii :>

โห...ดีเหมือนกันนเนี่ยที่ได้เข้ามาอ่านกระทู้ห้องนี้ ทำให้รู้เลยว่าการทำประกันเมื่อเรายังไม่พร้อม หรือ ถ้าเราบริหารเงินไม่ดีมันจะมีปัญหาตามมาอย่างมากเลยจริงๆ โดยส่วนตัวยังไม่เคยทำเพราะเพิ่งทำงานได้ไม่นาน ยังไม่มั่นคงเลยตัดสินใจว่าเมื่อทำงานสักระยะค่อยสมัครประกันตัวนี้ เพราะอยากเอามาลดภาษีและอยากทำไว้เพื่อเป็นเงินออม

2021.03.03 1:47

ท้าเล

@Tin_Tin ผมก็เห็นด้วยนะครับว่าถ้าเลือกชำระรายปีได้มันก็ดีกว่าเรามีเวลาได้เก็บเงิน เพราะเหตุผลอย่างที่คุณบอกเลยครับเห็นด้วยมากๆค่าใช้จ่ายแต่ละเดือนมันมีมากอยู่แล้วส่วนมากค่าใช้จ่ายของแต่ละคนก็มักจะเป็นรายเดือนถ้าเอาเบี้ยประกันไปจ่ายรายเดือนด้วยก่อนอาจจะหนักเกินไป แต่ก็สำหรับใครที่บางปีอาจจะจ่ายไม่ไหวเปลี่ยนมาจ่ายรายเดือนในจำนวนน้อยกว่าก็ ok นะครับ

2021.06.27 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านต้องการให้เราไปเวนคืนกรมธรรม์ เรามีของประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำไงดี?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้้าทำตอนอายุน้อยๆ เงินจากกรมธรรม์ที่เราได้คืน ดีใช่ไหม?

GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เราสนใจอยากเปรียบเทียบข้อมูลประกันชีวิต ในเวบไม่มีเลย ไม่ทราบว่าหาได้จากที่ไหนบ้าง อยากลองๆเทียบดูเอง?

อยากทำประกัันชีวิตให้แม่ แต่แท่ไม่เข้าใจ หาว่าเราไปแช่งท่าน เราจะอธิบายยังไงดีครับ ? ให้ท่านรู้สึกดีขึ้นครับ

ประกันที่ชีวิตที่เพื่อนๆไปทำมา ให้ความคุ้มครองแล้วเงิน ยังไงบ้าง มาช่วยแชร์ประสบการณ์กันหน่อย ว่าของแต่ละคนเป็นยังไง?

บ้านผมอยู่ที่แม่สอดครับ อยากซื้อประกันชีวิต ของ เจอเนอรีลี่ครับ ไม่ทราบว่า สมัครช่องทางไหนได้ครับ ตัวแทนอยู่ที่ไหน?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี