Forum
แก้ไขล่าสุด: 

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) เมื่อเทียบกับตัวอื่นๆของเขา ทำไมเรื่องของผลประโยชน์ ถึงต่างกันมาก

เดี่ยวก่อนนะครับ อย่า ด่าผมหรือว่ามาผมไม่มีความรู้นะครับ ผมกำลัง ดูเรื่องของ ประกันชีวิตGenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) มองดูแล้วเข้าท่าดีครับ แต่ที่ผมกำลังสงสัยครับ คือถ้าจ่ายประกันตัวนี้ แล้วถ้าเทียบกับประกันระยะสั้นตัวอื่นของเจ้าเดียวกันเราว่าเรื่องของผลประโยชน์ไม่ตชค่อยคุ้มเลยนะครับ ทุกคนคิดเหมือนผมไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BUN

เดี๋ยวผมขอลองเข้าไปอ่านเงื่อนไขก่อนนะครับประกันตัวนี้บอกตรงๆผมเพิ่งจะเคยได้ยินอาจจะเป็นเพราะว่าผมยังไม่ได้อ่านรายละเอียดหรือศึกษาข้อมูลของประกันของบริษัทเจนเนอราลี่มากพอสมควร เดี๋ยวผมขอไปศึกษาก่อนนะครับแล้วจะมาตอบคุณว่าผมเห็นด้วยหรือเปล่าว่ามันคุ้มหรือไม่คุ้ม แต่ก็ไม่แน่นะประกันตัวนี้อาจจะคุ้มค่าสำหรับคนอื่นก็ได้

2020.11.24 15:20

แทน

เพราะว่าเป็นการลงทุนในระยะเวลาใช้เวลา 8 ปี หลังจากนั้นก็แค่รอระยะเวลาที่จะครบกำหนดสัญญาก็ได้รับผลตอบแทนกลับคืนมาแล้ว ผมชอบตรงที่เป็นการลงทุนถึงแม้จะใช้เวลาในการผ่อนชำระเบี้ยประกันถึง 8 ปี แต่ตอนที่จะได้รับเงินเอาประกันคืนมาเมื่อครบสัญญาก็ถือว่าคุ้มค่า แถมยังมีประกันชีวิตให้อีกด้วยในการคุ้มครองตอนที่ผ่อนชำระเงิน

2020.12.20 15:28

7am.

เรื่องผลประโยชน์ต่างจากประกันแบบอื่นยังไงหรอครับ? ก็เห็นว่าก็ไม่ต่างนะถ้าเป็นประกันในรูปแบบเดียวกัน ก็คือจ่ายเบี้ยสั้นกว่าได้ความคุ้มครองยาวกว่า แต่ประกันตัวนี้รู้สึกว่าจะเหมาะกับคนที่จะวางแผนยาวๆไปถึงช่วงเกษียณนะ อาจจะต่างจากประกันแบบอื่นตรงนี้หรือเปล่า เพราะประกันแบบตื่นที่จ่ายเบี้ยระยะสั้นส่วนมากจะเหมาะกับคนวัยทำงาน

2021.01.31 13:22

หนูนา

เห็นด้วยกับคุณ 7am. จริงๆไม่ได้ต่างกันเลย เป็นประกันชีวิตที่เน้นการออมเหมือนกันกับgenprocash เลย เพียงแต่ว่าระยะยาวกว่าในการออมคือทุกๆ 10 ปีได้เงินคืน 5% แต่ถ้าเป็นgen procash ทุกๆสามปี ได้เงินคืน เหมือนเน้นกลุ่มคนใกล้เกษียณเป็นหลัก แต่ถามว่าน่าสนใจสำหรับเราไหม เราว่าก็น่าสนใจนะถ้ามีเงินให้ออม5555

2021.03.03 2:0

Level5

@หนูนา ผมเอาจริงๆประกันทุกๆแบบก็น่าจะคุ้มนะครับ ประกันที่คุณพูดถึงอาจจะคุ้มสำหรับคนที่อยากจะเอาแบบระยะยาวก็ได้เหมือนอย่างที่คุณหนูนาพูดมา เพราะว่าถ้าเป็นประกันระยะสั้นก็อาจจะเหมาะกับคนที่อยากจะออกเงินแบบสั้นๆ แล้วได้รับเงินก้อนเร็วๆ หรือได้รับเงินคืนระหว่างสัญญาทุกปี เอาจริงๆประกันแบบที่จขกทถามมาผมก็ยังไม่เคยศึกษาเงื่อนไขนะ

2021.06.27 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี