Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาทุนประกันชีวิตให้กับลูก มองๆประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) เอาไว้ ตัวนี้ดีไหม?

ตอนนี้ลูกเรากำเรียนอยู่ ปี 3 แล้ว ปีหน้าก็จะเรียนจบแล้ว เราอยากหาอะไรที่เป็นทุนประกันชีวิตให้ลูกเรา คิดว่าต้องทำแล้วละ มองประกันชีวิต GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) เท่าที่เชคมาลูกสาวเราถ้าทำตัวนี้ ตกปีละ 2หมื่นหน่อยๆ แล้วคิดว่าจะซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วย คิดยังไงคะหรือว่ามีตัวเลือกประกันที่ดีกว่านี้ไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BUN

ไม่ต้องมัวแต่สนใจหรอกครับ ทำไปเลยประกันชีวิตระยะสั้นตัวนี้ผมเองก็ทำให้ลูกเหมือนกัน มีลูกสาวอยู่ 2 คนครับ ตอนนี้ก็เรียนอยู่ชั้นประถม ที่ทำไว้ให้เขาก็เห็นว่า ความคุ้มครองน่าสนใจ มีเงินคืนให้ทุกๆปีด้วย ได้ผมก็คิดว่าจะทำประกันให้เขาตอนที่ขึ้นมัธยมนะแต่รู้สึกว่า ทำเร็วเท่าไหร่ก็จะได้เงินคืนเป็นก้อนเดียวเท่านั้น

2020.11.24 15:21

แป้ง

ดีนะคะเป็นการลงทุนให้กับลูกน้อย แล้วเป็นเหมือนกับมรดกที่ช่วยให้ลูกๆมีเงินก้อนในอนาคตสำหรับการวางแผนชีวิตหรือการลงทุน ต่อไปเพราะว่าใช้เวลา 15 ปีถึงจะได้รับเงินเอาประกันกลับคืนมา เมื่อถึงเวลาที่จะต้องใช้เงินลูกๆก็คงโตกันหมดแล้ว นอกจากทำให้กับลูกๆแล้วทำให้ตัวเองก็ได้ด้วยนะคะ ยิ่งทำได้หลายคนก็จะยิ่งได้รับผลตอบแทนเยอะ

2020.12.20 15:30

7am.

ก็เหมือนเป็นประกันที่สร้างทุนการศึกษาให้ลูกได้อยู่นะ แทนที่คุณจะเก็บความรู้ด้วยตัวเองซึ่งทำได้ยาก ก็ซื้อจัดการเอาไว้เพื่อช่วยสร้างเงินก้อน แล้วยังได้ความคุ้มครองชีวิตด้วย แต่ที่จริงแล้วคุณซื้อให้ตัวคุณเองก็ได้นะน่าจะเหมาะสมกว่า ส่วนลูกๆเลยเด็กๆเนี่ยควรจะซื้อประกันที่เหมาะกับกับเขากว่านี้มากกว่า เช่นพวกประกันอุบัติเหตุและสุขภาพ

2021.01.31 13:25

Poppie

เดี๋ยวนะคะหมายถึงสมัครเป็นชื่อของเราแต่ยกผลประโยชน์ให้ลูกหรือว่า สมัครให้ลูกเป็นชื่อของลูกเลยคะ??? เพราะเราอยากจะสมัครไว้เหมือนกันเผื่อเราเป็นอะไรขึ้นมาพ่อแม่จะได้รับผลประโยชน์ด้วยแต่อยากรู้ว่า เราควรสมัครให้ตัวเองแล้วเซ็นชื่อผู้รับผลประโยชน์หรือเราควรสมัครให้กับพ่อแม่ไปเลยดีคะ?? พอดีเราไม่ค่อยเข้าใจเกี่ยวกับเรื่องนี้อ่ะค่ะ

2021.03.04 10:28

Level5

ประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ผมว่าก็ดีหมดนะครับ ยิ่งทำในตอนที่อายุยังน้อยก็คือดีที่สุด จะได้สิ้นสุดสัญญาเร็วๆได้เงินก้อนใหญ่เร็ว พ่อแม่ผมก็เคยทำประกันแบบนี้ให้ตอนที่อยู่ในวัยรุ่นเหมือนกัน โตมาพอผมเริ่มทำงานก็ทำประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ด้วยตัวเองบ้าง เคยทำตัวนึงสิ้นสุดสัญญาไปแล้ว ก็ดีนะได้เงินออมและเก็บเงิน

2021.06.27 14:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี