Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนที่ต้องการเงินบำนาญ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ตัวนี้ ได้เงินบำนาญยังไง

ได้ยินข่าวว่า เจอเนอรีลี่ ออกประกันชีวิตมาอีกตัวใช่ไหม ชื่อ ประกันชีวิต GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) จ่ายค่าเบี้ยประกันแค่8ปีเอง เราดูแล้ว ไม่น่าสนเลยนะ สู้อีกตัวของเขาไม่ได้ ที่คุ้มครองแค่15ปี เราว่า ตัว ที่ออกมาใหม่ น่าจะเป็นประกันของพวกที่ต้องการเงินบำนาญไหมเพราะว่าดูจากที่ได้แล้วน้อยมากๆเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BUN

ประกัน Gen Pro cash 6 อันนี้เขาเป็นประกันระยะสั้นนะครับ เขาไม่ได้คุ้มครองคนจนถึงวัยเกษียณหรอกดังนั้นเรื่องเงินบำนาญเลิกคิดไปได้เลย นอกเสียจากว่าคุณทำประกันตัวนี้ตอนอายุมากๆแล้ว พอสิ้นสุดสัญญาคุณก็จะได้เงินคืนอาจจะคิดว่าเงินนั้นเป็นเหมือนเงินบำนาญก็ได้นะครับ เขาก็มีเงินคืนทุกปีด้วยจะคิดว่าเป็นเงินบำนาญด้วยก็ได้

2020.11.24 15:24

ทูน

คิดว่าน่าจะได้รับการคุ้มครองทั้งหมด 15 ปีนะครับสำหรับประกันชีวิตนี้ แล้วเมื่อสิ้นสัญญากรมธรรม์เราสามารถที่จะได้รับเงินประกันคืนด้วย เป็นการฝากเงินกลับบริษัทเขาเป็นเวลา 6 ปี แถมยังได้รับเงินปันผลคืนทุกปีปีละ 3% อีกด้วย เมื่อครบระยะเวลาการเอาประกันภัยก็จะได้รับเงินกลับคืนมา ตอนไหนล่ะครับถึงจะถือได้ว่าเป็นผลตอบแทน

2020.12.20 15:32

3 floor

ตกลงนี่เรากำลังพูดคุยกันเกี่ยวกับประกัน Gen bumnan 8 หรือกำลังพูดคุยกับ Gen Pro Cash 6 กันแน่เนี่ย งงไปหมดแล้ว ว่าแต่ว่าประกัน 2 ตัวนี้มันตัวเดียวกันหรอ หรือว่าความคุ้มครองเหมือนคล้ายกัน? กลายเป็นว่าผมเข้ามาถามคำถามเพิ่มไปซะอีก ก็ทำไงได้ผมก็เข้ามาหาข้อมูลเหมือนกันไม่ได้มีความรู้มากมายอะไรที่จะมาตอบคำถามเล้ย

2021.01.31 13:27

ชิลลี่

เราไม่ค่อยเห็นด้วยกับการทำประกันบำนาญเพราะว่าจ่ายเบี้ยเยอะแต่ได้ผลตอบแทนน้อย จขกทเอาเงินไปลงทุนกับอย่างอื่นยังน่าสนใจกว่านะคะ อีกอย่างประกันชีวิตพวกนี้ต้องหาตัวแทนที่ไม่ทิ้งเราด้วยอ่ะ ถ้าเจอตัวแทนไม่ดีคือจบเลย พอจะเคลมแล้วเคลมไม่ได้ แนะนำว่าถ้าไม่ซีเรียสเรื่องวงเงินก็ทำไปเถอะแต่ถ้าอยากจะทำเพื่อการลงทุนไม่คุ้มเท่าไหร่ค่ะ

2021.03.04 12:14

ชาบู

@3floor ต้องอ่านคำถาม ก็ยังงงเหมือนกันค่ะ แต่ไม่เป็นไรนะคะต้องเป็นว่าพูดถึง 2 ประกันเลยก็ได้ ก็เห็นคนถามว่าทั้งสองประกันตัวเดียวกันไหม บอกเลยนะคะว่าไม่เหมือนกันเลยอันนึงเป็นประกันแบบสั้น อันหนึ่ง เป็นประกันระยะยาว ก็คือ Genbumnan เป็นประกันระยะยาวค่ะ คือจ่ายเบี้ย 8 ปี แต่ความคุ้มครองยาวไปจนถึงเกษียณค่ะ ใครจะวางแผนเกษียณคือต้องตัวนี้เลยค่ะ

2021.06.27 15:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี