Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) ถ้าซื้อให้กับแม่ที่ อายุเข้าเลข6แล้ว ค่าเบี้ยจะแพงไหม?

ตอนนี้ผมเป็นห่วงเรื่องสุขภาพของแม่แล้วก็อยากทำประกันชีวิตให้แม่ด้วย เพื่อนๆผมหลายคนก็ทำให้พ่อกับแม่เขาครับ ผม ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วยมอง ของประกันชีวิต GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) ไว้ครับ ประกันมันจะแพงมากมั้ย? มีใครคนไหนซื้อประกันตัวนี้บ้างครับหรือใครพอรู้จักบ้าง เป็นไงบ้างครับ เบี้ยประกันของเขาแพงไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

BB"

เบี้ยอาจจะแพงก็จริง แต่ด้วยความที่จ่ายเบี้ยเพียงแค่ 8 ปีแต่ความคุ้มครองนั้นได้ไปแบบยาวๆเลย ก็ถือว่าคุ้มนะคะ เป็นประกันชีวิตที่ ทุกวัยเลยค่ะยิ่งถ้าเป็นวัยทำงาน การจะมีเงินหมุน ออมเงิน ก็เหมาะกับประกันตัวนี้ ซึ่งประกันตัวนี้ก็จะเป็นประกันที่ช่วยวางแผนอนาคตยาวๆให้คุณจนถึงวัยเกษียณด้วยไม่ได้ทำงานประจำแต่ก็มีเงินบำนาญได้

2020.11.24 16:15

หนิง

ตามอายุเลยค่ะถ้ามีอายุมากก็จะแพงไปตามอายุนั่นแหละ แต่อย่าลืมนะค่ะว่าผลตอบแทนที่จะได้รับกลับมาก็จะได้เยอะไปด้วย ถือว่าเป็นการประกันชีวิต และยังเป็นการลงทุนสำหรับอนาคตจะมีเงินก้อน เมื่อครบกำหนดระยะเวลาที่ตกลงกันไว้นั่นเอง ถ้าตัวเราเป็นคนจ่ายเบี้ยประกันให้คุณพ่อคุณแม่ด้วยก็จะดีมากเลยค่ะ เพราะอายุขนาดนั้นแล้วก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้นานแค่ไหน

2020.12.20 15:37

Too_slow

ประกันบางตัวอาจจะไม่ได้มีเบี้ยเพิ่มขึ้นตามอายุ แต่ประกันตัวนี้ยิ่งอายุมากเบี้ยประกันก็ยิ่งแพงขึ้น อาจจะเป็นเพราะว่าคนอายุมากก็มีความเสี่ยงมากขึ้น ก็เลยถ้าใครอยากจะซื้อประกันชีวิตก็ควรจะวางแผนซื้อให้เร็วกว่านี้ ซื้อประกันชีวิตในช่วงอายุขึ้นเลข 3 กำลังพอเหมาะเลยแต่ถ้าใครสามารถซื้อได้เร็วกว่านั้นตอนอายุน้อยกว่านี้ก็ดีนะ

2021.01.31 13:36

Hippo

ถ้าจขกทต้องการที่จะทำประกันที่เน้นเกี่ยวกับเรื่องสุขภาพของผู้สูงอายุ คิดว่าไม่น่าเหมาะกับประกนตัวนี้นะคะ เพราะว่าประกันตัวนี้เน้นเกี่ยวกับการออมเงินเป็นหลักค่ะ อยากให้จขกทไปสมัครแบบเมืองไทยประกันชีวิตอะไรเเบนี้ดีกว่า เพราะเค้าจะมีประกันสุขภาพสำหรับผู้สูงอายุโดยตรงเลย เเล้วก็มีประกันชีวิตด้วยค่ะ ลองไปหาข้อมูลดูก็ดีนะคะ

2021.03.04 13:19

Mini_

ก็อย่างที่บาง comment บอกไปแล้ว ว่าเป็นประกันที่คุ้มนั่นแหละ แต่ถ้ามาซื้อให้แม่ของคุณตอนอายุเข้าเลข 6 แล้ว ก็ต้องรับมือกับเบี้ยประกันที่แพงมากๆหน่อยนะคะ ถ้าคุณจ่ายไหวก็ดีเลย สรุปแล้วประกันตัวนี้ถึงแม้จะเป็นประกันที่เป็นการวางแผนในช่วงวัยเกษียณแต่ยิ่งซื้อเร็วได้ก็ยิ่งดีเนาะ จ่ายเบี้ยในช่วง 8 ปีตอนอายุยังน้อยก็จะถูกกว่า

2021.06.27 16:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี