Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่เราโดนพนักงงานขายประกันชวนให้ซื้อ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) เอาไงดี ค่าเบี้ยประกันแพงมาก

อยากเล่าให้ฟังแล้วก็อยากขอความคิดเห็นเกี่ยวกับเรื่องที่จะเล่าให้ฟังด้วยนะครับ คือ ที่บ้านผมมีวันหนึ่งครับมีคนมาขายประกันชีวิต GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) อะไรนี่แหละครับ แล้วก็บอกว่าส่งแค่8ปี แถมคุ้มครองยาวๆเลย คือ เจ้าหน้าที่ขายบอกไม่หมดนะครับว่า คุ้มครองอะไร แม่ที่บ้านด้วยความสนใจครับ ทำไปหนึ่ฉบับ จนผมมาที่บ้าน แล้วแม่เล่าให้ฟัง ผมเอามาดูค่าเบี้ยแพงมากครับ ทำไงดีครับแบบนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Volum

คืออย่างนี้นะครับ ผมอยากจะแนะนำว่าถ้าคุณไม่พร้อมคุณก็ไม่ต้องเครียดครับปฏิเสธไปได้เขาไม่มาบีบคอบีบคั้นบังคับให้คุณเซ็นสัญญากรมธรรม์หรอกครับ เขาแค่เชิญชวนเฉยๆ แต่ถ้าคุณพร้อมจ่ายไหวก็ทำไปเพราะความคุ้มครองของแผนประกันบำนาญตัวนี้ ให้ผลประโยชน์ที่คุ้มนะครับสำหรับผู้สูงอายุ หรือคนที่อยากวางแผนช่วงเกษียณ ให้ชีวิตตอนแก่สบายสบาย

2020.11.24 16:17

แทน

ลองพูดคุยกับพนักงานดูก่อนนะครับ ในการผ่อนชำระใช้เวลา 6 ปี จะเป็นการลำบากกับการใช้ชีวิตของเราหรือเปล่า ถ้าไม่ลำบากผมแนะนำว่าให้ทำเอาไว้ดีกว่านะครับ รอเงินเอาประกันที่จะได้รับหลังจากครบกำหนดสัญญาก็ถือว่าเป็นเงินก้อนที่เยอะอยู่ สามารถนำเงินนั้นไปทำการลงทุนทำธุรกิจต่อยอดได้เยอะเลย แต่ก็ต้องดูกำลังและทรัพย์สินของเราด้วย

2020.12.20 15:39

Too_slow

การซื้อประกันชีวิตต้องวางแผนนะ ไม่ใช่ว่าเขาชักชวนปุ๊บก็จะสามารถซื้อได้ครับ โดยเฉพาะประกันนี้ก็คือมีเบี้ยประกันที่แพงแล้วก็เหมาะกับคนที่ต้องการความคุ้มครอง แบบนี้จริงๆ เอามาศึกษาดูก่อนก็ได้แล้วก็ไม่ต้องกลัวว่าจะมีใครมาบังคับถ้าคุณไม่อยากซื้อก็อย่าให้คนอื่นมาบังคับเพราะคนที่เสียผลประโยชน์หรือได้ผลประโยชน์คือตัวคุณเอง

2021.01.31 13:37

ลูกแพร์

ใจเย็นๆก่อนนะคะจขกท เราเคยได้ยินมาว่าถ้าเราสมัครประกันไปแล้ว แล้วเราอยากจะเปลี่ยนใจ เราสามารถยกเลิกกรมธรรม์ได้ภายใน 30 วันโดยที่ไม่มีค่าใช้จ่ายอะไรเลยค่ะ แต่เราไม่รู้ว่าในเคสของจขกทเกิน 30 วันไปแล้วรึยังคะ??? เพราะกรณีแบบนี้หลายคนอาจจะไม่รู้ บางคนโดนคนขายประกันทางโทรศัพท์หลอกก็มีเยอะค่ะ ลองทำวิธีเราดูนะคะ

2021.03.04 13:23

Mini_

@Volum ใช่ค่ะเราปฏิเสธได้นะถ้าไม่สะดวก ยังไงก็ลองหาข้อมูลเกี่ยวกับประกันตัวนี้ก่อนก็ได้จริงๆก็เหมาะกับคนอายุมากอยู่เหมือนกันนะ แล้วก็เหมาะกับคนที่อายุน้อยด้วย คือผลประโยชน์ก็จะได้รับตอนที่อยู่ในช่วงวัยเกษียณหรือตอนอายุมากแล้วนี่แหละ ก็ลองศึกษาข้อมูลดูถ้าชำระค่าเบี้ยประกันไหวหรือผลประโยชน์ที่เขามีให้ตรงกับที่แม่ของคุณต้องการ

2021.06.27 16:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี