Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่น่าใจร้อนทำประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) เลย ทำไงดีไม่ใช่แบบที่เราต้องการ?

เอาแล้วไง ประกันเล่นเราแล้ว ตอนที่ชวนทำก็บอกว่าได้เงินเหมือนบำนาญ ขณะที่เราจ่ายเบี้ยประกัน คือเราเห็นว่าประกันมันน่าสนเลยตกลงปลงใจทำประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) คนขายบอกได้รับเงินปันผล เราก็นึกว่าได้เลย ที่ไหนได้บอกว่าต้องอายุ 60ปีก่อนถึงจะได้ เล่นเราสะเสียสูญเลย ทำไงดีไปไม่เป็นเลยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Volum

อ้าวประกันตัวนี้ไม่ได้มีเงินคืนให้ทุกปีหรอกครับ อย่าบอกนะว่าผมเองก็เข้าใจผิดไปด้วย เพราะเท่าที่ผมรู้มาประกัน Gen Pro Cash 6 เขามีเงินคืนทุกปีนี่เพราะมันเป็นประกันระยะสั้นแล้วก็คุ้มครองระยะสั้นด้วย ไม่กี่สิบปีก็ได้เงินคืนแล้ว เอาเป็นว่าผมไม่ออกความเห็นมากละกันเพราะก็ไม่ค่อยมั่นใจเดี๋ยวผมไปหาข้อมูลก่อนนะครับ

2020.11.24 16:20

กาน

ต้องดูก่อนนะครับว่าเดือดร้อนหรือเปล่าในการผ่อนชำระ เราสามารถทำการรับผิดชอบโดยการผ่อนชำระให้ครบ 6 ปีไปเลยครับ ถ้ารู้สึกว่าไม่เดือดร้อนอะไรมากก็แนะนำว่าอย่าหยุดหรือเวนคืนเลย เพราะว่าหลายคนมักจะจบด้วยการเวนคืนหรือไม่ก็หยุดจะได้รับผลตอบแทนกลับคืนมาไม่คุ้ม สู้ผ่อนชำระให้ครบไปเลยครับจะได้รอผลตอบแทนทีเดียว

2020.12.20 15:42

Wanna_one

ก็ต้องเป็นแบบนี้แหละสำหรับใครที่รีบมากเกินไป ไม่อยากศึกษาเงื่อนไขให้ดีซะก่อน แบบนี้ก็ไม่รู้จะช่วยยังไงนะ ถ้าไม่ถูกใจหรือไม่ใช่อย่างที่ต้องการก็มีทางเดียวก็คือยกเลิก แต่ก็เสียดายเบี้ยประกันเหมือนกันนะ ถ้าใครรู้ตัวเร็วก็เสียดายเบี้ยประกันไม่กี่ปี แต่ถ้าใครรู้ตัวช้าว่าประกันที่ซื้อมาไม่ใช่แบบนี้ก็เสียดายเงินไปเยอะเหมือนกันแหละ

2021.01.31 13:41

ลูกแพร์

ประกันตัวนี้ได้เงินคืนทุกๆปีะนะคะ ก่อนจะทำจขกทได้ศึกษาเงื่อนไขดีๆแล้วรึยังเอ่ย??? อีกอย่างประกันตัวนี้ไม่ใช่ให้เราจ่ายเบี้ยไปจนแก่ชรานะคะ จ่ายค่าเบี้ยเเค่ 6 ปีเท่านั้นเองค่ะ เพราะว่าเป็นออมระยะสั้นชื่อโครงการก็บอกอยู่แล้ว เมื่อเราจ่ายครบหกปีเค้าจะให้เงินก้อนเรามาเลยค่ะพร้อมเงินปันผล หลังจากนั้นเมื่อเราหยุดจ่ายเค้าจะคุ้มครองเราต่อไปจนครบ15ปีโดยที่เราไม่ต้องจ่ายเบี้ยต่อค่ะ

2021.03.04 13:31

N'pink

@ลูกแพร์ ใช่ค่ะ ประกันนี้มีเงื่อนไขตามที่คุณบอกมาเลย ตกลงเจ้าของกะทู้เข้าใจผิดซ้ำแล้วซ้ำเล่านะเนี่ย ใจเย็นๆก่อนค่ะ อ่านดีๆนะ อย่าสับสนปนเป คนอื่นๆว่าไงคะ? ลองไปอ่านเกี่ยวกับประกัน Gen pro cash 6 แล้วมาแชร์ความคิดเห็นกันหน่อยว่าเงื่อนไเป็นยังไง ส่วนเราเราเห็นตามความคิดเห็นของคุณลูกแพร์เลยค่ะ เอ้า!!!มาแชร์กันหน่อยเร้ววว

2021.06.27 16:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี