Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) กับ ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ

รบกวนหน่อยครับ ขอช่วยเปรียบเทียบ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) กับ ประกันชีวิต Gen Aom Sub 6 หน่อยครับ ว่าสองตัวนี้ มีความต่างกันยังไงบ้างครับ แล้ว สองตัวนี้ ตัวไหน ได้รับผลตอบแทนที่คุ้มค่ากว่ากันครับ ผลประโยชน์ที่ได้รับผมไม่เน้นที่จะเอาใช้เองนะครับ ที่ทำไว้เอาไว้ให้ลูกหลานๆของผมได้เอาไปใช้ตอนที่ผมเสียไปแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

SOLO

ก็น่าคิดนะครับคุณก็ช่างถามที่จะเอาประกัน 2 แบบนี้มาเปรียบเทียบกันเขามีความเหมือนกันอยู่นะคือจ่ายเบี้ยประกัน 6 ปีเหมือนกัน แต่ความคุ้มครองยังมีต่อเนื่องไปอีกมากกว่า 6 ปี ผมก็ไม่เคยคิดที่จะเอาแบบแผนประกัน 2 อันนี้มาเทียบกันเลยเดี๋ยวจะลองเอาไปเปรียบเทียบดูสักหน่อยแต่ตอนนี้ผมยังตอบไม่ได้ ขอไปหาข้อมูลก่อนนะครับ

2020.11.24 16:21

เทพ

ผมคิดว่าเป็นประกันชีวิตที่ได้รับการลงทุน และได้รับการคุ้มครองชีวิตไปด้วยเหมือนกัน แล้วยังเป็นการลงทุนที่จะได้รับผลตอบแทนในอนาคตด้วย เหมาะสมสำหรับคนที่ ต้องการการลงทุนตั้งแต่อายุยังน้อยเพื่อที่จะได้รับผลตอบแทนเป็นเงินก้อน ใช้เวลาผ่อนชำระเบี้ยประกัน 6 ปีก็หมดแล้ว หลังจากนั้นก็ทำการรอคอยอีกสักหน่อยก็จะได้รับเงินก้อนกลับคืนมาลงทุน

2020.12.21 16:17

พรสิทธิ์

ผมไปดูมาแล้วครับ เรื่องรายละเอียดต่างๆค่อนข้างที่จะคล้ายๆกันเลยครับ ทั้งหารคุ้มครอง คุ้มครองที่ 15ปีเท่ากันครับ แล้วก็ยัง มีเงินคืน3% ทุกปีเหมือนกันอีกด้วยครับ เรียกได้ว่าประกันสองตัวนี้เลือกอันไหนก็ได้ครับไม่ผิดหวังครับ แต่ถ้าใหเฟันธงว่าเอาอันไหน ผมขอเลือก ประกันออมทรัพย์ Gen Aom Sub 6 ครับ เพราะว่าสามารถซื้อประกันจนถึงอายุ55ปีครับ

2021.01.05 11:38

Lee.

@K.พรสิทธิ์ เราสอบถามหน่อยนะคะว่า Gen Aom Sub 6 เนี่ยค่าเบี่ยประกันแพงมากไหมคะ?? ปีนึงอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ (อายุ30แล้วค่ะ) พอดีเราอยากจะสมัครประกันชีวิตไว้เพื่อการลงทุนโดยเฉพาะ และเอาไว้ลดหย่อนภาษี ไม่ได้ซีเรียสเรื่องความคุ้มครอง เพราะเดี๋ยวนี้ถ้าเอาเงินฝากธนาคารยังไม่ได้ดอกเบี้ยเท่ากับทำประกันเลย เลยสนใจอยากจะทำไว้ช่วยตอบทีนะคะ

2021.03.04 13:49

N'pink

@Lee. แนะนำให้ติดต่อตัวแทนประกันเลยค่ะ หรือไม่ก็สอบถามปรึกษาได้ในเว็บไซต์ของเจนเนอราลี่เลย อ้อ!!! แล้วก็ในเว็บไซต์นี้ที่เรามาคุยกันนี้ก็ให้คำปรึกษาฟรีด้วยนะคะ ลองปรึกษาดูไหม? ยังไม่เคยลองปรึกษาเหมือนกัน เพราะยังไม่มีเรื่องอะไรที่สงสัย หรือสนใจเลย แต่คิดไว้ว่าถ้ามีจะปรึกษาดูนะ เพราะว่าปรึกษาฟรี ไม่เสียเวลา ไม่ต้องไปไหนด้วย

2021.06.27 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี