Forum
แก้ไขล่าสุด: 

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

ผมมีความคิดว่าอยากซื้อประกันชีวิตที่ได้เงินตอนแก่ให้กับตัวผมเองกับแฟนผมครับ เพราะกลัวว่าถ้าตัวผมเป็นอะไรไปอย่างน้อยเขาก็ยังมีเงินจากประกันที่เราทำให้ ตัวที่ผมดูๆไว้คือ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ส่งเบี้ย6ปีเอง คิดว่าน่าจะสั้นสุดแล้ว ไม่ทราบว่า ทำพร้อมกันสองคน จะประมาณเทาไรนะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โลโซ

ถ้ายังไม่ค่อยแน่ใจว่าประกันตัวนี้จะถูกใจคุณหรือเปล่าลองทำคนเดียวดูก่อนไหมครับ แต่ถ้าศึกษาข้อมูลดีแล้วว่าถูกใจจะทำพร้อมกัน 2 คนเลยก็ไม่ว่าอะไร แต่เพราะว่าผมเห็นหลายคนมีประสบการณ์ที่ว่าทำประกันไปแล้วไม่ถูกใจทีหลัง แล้วก็ต้องยกเลิกหรือเสียเบี้ยประกันปีแรกไปเปล่า ก็เลยอยากจะขอเตือนนิดนึงนะครับแต่สำหรับผมแล้วประกันตัวนี้ถูกใจผมนะ

2020.11.24 16:27

แก้ว

ค่าเบี้ยประกันน่าจะตกประมาณคนละ 25000 นะคะ ถ้าจำไม่ผิด แนะนำว่าถ้าเลือกในการผ่อนชำระได้ก็ผ่อนชำระดีกว่าค่ะ ถึงแม้จะเป็นการลงทุนระยะสั้น แต่ถ้าสองคนก็ปาเข้าไปแล้วปีละ 50,000 บาท ถ้ารู้สึกว่าการจ่ายเงินก้อนใหญ่ขนาดนี้เป็นเรื่องที่ยากก็ทำการผ่อนชำระจ่ายเป็นรายเดือนก็ได้ อย่าลืมที่จะนึกถึงผลตอบแทนในอนาคตนะคะจะได้ชื่นใจ

2020.12.21 16:23

เสาวคนธ์

ทำไมสนใจประกันชีวิตของเจ้านี้เหรอคะ ส่วนใหญ่แล้วเราไม่ค่อยเห็นคนจะค่อยซื้อประกันตัวนี้เลยนะคะ หรือว่าแถวบ้านเราไม่นิยม เรื่องที่บอกว่าทำทีเดียวสองคนเลย เราเห็นด้วยนะคะ ถ้าคุณมีเงินที่ไม่ต้องเอาไปลงทุนอะไร เพราะว่าถ้าทำพร้อมกันเวลาได้เงินคืนก็จะได้เป็นก้อนที่ค่อนข้างมากเลยนะคะ เอาไว้ทำทุนภายหลังได้คะ

2021.01.05 11:38

หมูแดง

@k.เสาวคนธ์ ที่คุณถามว่าทำไมหลายๆคนถึงสนใจประกันตัวนี้ เพราะจริงๆแล้วประกันตัวนี้มีจุดเด่นหลายเรื่องเลยนะคะ อย่างเช่นการออมเงินในระยะสั้น ซึ่งดีกว่าเอาไปลงทุนในหุ้นหรือลงทุนอย่างอื่นในตอนนี้เพราะว่าถ้าลงทุนอะไรแบบนี้มันไม่แน่นอนเท่าไหร่ค่ะ แล้วก็มีความเสี่ยงสูงด้วย แต่ถ้าลงทุนกับประกันตัวนี้จ่ายเบี้ยระยะสั้นแต่ให้ความคุ้มครองในระยะยาวและให้เงินคืนทุกๆปีด้วย อีกอย่างจ่ายเบี้ยแค่ 6 ปีหลังจากนั้นก็แค่รอเงินปันผลแค่นั้นเอง

2021.03.05 10:39

Savage

ถ้าคุณแล้วก็แฟนของคุณทั้งสองคน ทำงานด้วยกันทั้งคู่มีรายได้ด้วยกันทั้งคู่ อยากจะทำประกันตัวนี้ด้วยกันก็ได้ ค่าเบี้ยประกันอย่างที่บางคอมเมนท์บอกไปแล้วว่าประมาณปีละ 20,000 บาทต่อคน ค่าเฉลี่ยเป็นเดือนก็ไม่มากเท่าไหร่นะคะ ก็น่าจะจ่ายไหวอยู่ถ้าสมมุติว่าคุณกับแฟนคุณได้เงินเดือนขั้นต่ำมากกว่า 15,000 บาทแต่ก็ต้องดูด้วยว่าค่าใช้จ่ายของคุณมีอะไรบ้าง

2021.06.28 15:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ประกันชีวิต

ซิ้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แต่พลาดไปแล้ว อยากเปลี่ยนกรมธรรม์ ทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี