Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

แก่ตัวไปน่าจะลำบากแน่ครับ จะให้ลูกมาเลี้ยงคงเป็นไปไม่ได้ ตอนนี้พอมีเงิน ก้อนอยู่ครับ เอาไปซื้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ดีไหม เห็นคนใกล้ๆจะเกษียณทำเยอะนะ ไอ้ประกันแบบนี้ เขาให้เงินเรายังไงจ่ายให้เราเป็นเงินบำนาญ นานแค่ไหม หรือจ่ายปีต่อปีให้เราเท่านั้น ว่าจะซื้อประกัน รวมเบี้ยแล้วอยากจ่ายที่ 2แสน ทำได้ป่าว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โลโซ

ผมว่าถ้าคุณลุงมีเงินก้อนนะครับคงเลือกหาประกันที่จะทำได้ไม่ยากเท่าไหร่ ต่างจากคนที่ไม่มีเงินก้อนเงินเก็บก็จะหาประกันที่เบี้ยถูกๆแต่ความคุ้มครองคุ้มยากกว่า อย่างถ้าคุณลุงสนใจประกันบำนาญของเจนเนอราลี่ตัวนี้ ขอคนนึงก็ขอแนะนำนะครับผมเองก็ทำประกันตัวนี้ แล้วก็หวังที่จะได้เงินบำนาญไม่ต้องเดือดร้อนครอบครัวตอนแก่

2020.11.24 16:29

แป้ง

เป็นความคิดที่ดีนะคะสำหรับการลงทุนกับประกันชีวิตนี้ ก็ถือว่าเป็นการคุ้มครองชีวิตในช่วงที่จ่ายเบี้ยประกันและได้รับการคุ้มครองด้วย แล้วจะได้รับผลตอบแทนเป็นเงินบำนาญเป็นรายปีด้วยค่ะ จะได้มีเงินใช้จ่ายไปยาวๆในช่วงวัยเกษียณนั้นเอง ถ้าผ่อนชำระเบี้ยประกันภัยครบ 6 ปีแล้ว ก็ถือว่าสบายรอคอยอย่างเดียวที่จะได้รับผลตอบแทนกลับคืนมานะคะ

2020.12.21 16:24

เสาวคนธ์

เบี้ยประกันทำไมแพงจังคะ เราไม่เคยรู้มาก่อนเลยนะคะว่าเบี้ยประกันมีค่าเบี้ยเยอะขนาดนี้ด้วย ถ้ามีเงินเยอะแบบนี้ก็ทำไปเถอะคะ แต่ สัญญาเขาให้จ่ายที่ 6ปีนะคะ ต้องดูตัวเราก่อนนะคะว่าทิศทางการเงินของเราจะเป็นยังไงบ้างคะ เราว่า ถ้าไม่รีบอะไร รอสักกลางปีนี้น่าจะดีกว่านะคะ ให้อะไรๆในบ้านเรามันเข้าที่เข้าทางดีกว่านี้ก่อนนะคะ

2021.01.05 11:38

กุ้งกั้ง

จขกทสนใจที่จะทำประกันที่เน้นเกี่ยวกับเรื่องบำนาญใช่ไหมคะ?? ถ้าเป็นแบบนั้นเราไม่ค่อยแนะนำ GenProCash 6นะคะเพราะว่าประกันตัวนี้เป็นการเน้นเงินออมในระยะสั้นค่ะ อีกอย่างเงินปันผลก็ได้น้อยด้วยในแต่ละปี อยากแนะนำเป็นตัวGen bumnan 8แทนค่ะ เพราะว่าประกันตัวนี้จะเน้นในเรื่องของการจ่ายค่าบำนาญจริงๆค่ะ แล้วให้ผลตอบแทนเยอะกว่าตัวGenProCash 6ด้วย

2021.03.05 11:2

Savage

@กุ้งกั้ง ก็เห็นด้วยนะคะถ้าจะทำประกันที่เกี่ยวกับรับเงินบำนาญ Gen bumnan 8 ก็เหมาะกว่า เป็นประกันที่จ่ายเงินบำนาญโดยเฉพาะ เท่าที่ลองเปรียบเทียบดูแล้ว แบบฐานที่จ่ายเงินบำนาญโดยเฉพาะเหมาะกว่าถ้าใครอยากจะวางแผนช่วงเกษียณค่ะ ยังไงจะขอกทมก็ลองเปรียบเทียบดูอีกครั้งนะคะว่าตัวเองชอบแบบไหนอันนี้ก็แค่แนะนำเฉยๆ

2021.06.28 15:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ประกันชีวิต

ซิ้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แต่พลาดไปแล้ว อยากเปลี่ยนกรมธรรม์ ทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี