Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ซิ้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แต่พลาดไปแล้ว อยากเปลี่ยนกรมธรรม์ ทำได้ไหม?

พลาดไปแล้วครับ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) เอาไว้ครับ ตอนแรกคิดว่าจะมีคุ้มครองเรื่องสุขภาพเหมือนตัวที่คุ้มครองเป็นมะเร็ง ปรากฏว่า อันนี้ไม่ได้คุ้มครองเลย แค่จ่ายเป็นเบี้ยบำนาญคืนให้เราเท่านั้นเอง อยากให้คุ้มครองสุขภาพด้วย จอไปขอเปลี่ยนกรมธรรม์ ประกันชีวิตตัวนี้ไปเป็นตัวอื่นทำได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vanilla

ทำไมถึงอยากเปลี่ยนล่ะ อยากบอกว่าเสียดายเวลากับเสียดายเบี้ยประกันจริงๆนะคะสำหรับใครที่ทำประกันไปแล้วรู้สึกว่าไม่ถูกใจแล้วก็อยากจะเปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่ แต่ในกรณีของคุณเราก็ไม่รู้จะแนะนำยังไงนะ เพราะเราก็ไม่เคยมีประสบการณ์ในเรื่องเปลี่ยนกรมธรรม์มาก่อน ได้แต่จะแนะนำคนที่กำลังจะทำประกันให้คิดดีๆก่อนเท่านั้นค่ะ

2020.11.24 16:31

อิงๆ

สามารถทำการเวนคืนได้นะคะ ถึงแม้จะไม่สามารถได้รับเบี้ยประกันทั้งหมดคืนมาแต่ก็อย่างน้อย ก็สามารถที่จะได้รับมาบ้าง แนะนำว่าให้ไปเลือกหาประกันภัยที่พูดถึงเกี่ยวกับการคุ้มครอง ในเรื่องของโรคร้ายแรงโดยเฉพาะดีกว่านะคะ แต่การคุ้มครองแบบนั้นจะไม่เหมือนกันกับการ ลงทุนเพื่อให้การคุ้มครองเกี่ยวกับชีวิตนะคะ จะเป็นการจ่ายเงินเปล่าซะมากกว่า

2020.12.21 16:26

ณัฏฐินี

ถ้ารู้สึกเสียดายก็ไม่ต้องยกเลิกก็ได้นะคะ รองดู นะคะ ว่าทางประกันชีวิตของคุณ มีประกันสุขภาพที่เราสามารถซื้อเพิ่มเข้าไปได้ไหมคะ เลือกตัวที่ชอบเลยคะ ส่วนตัวของเราเองก็ทำแบบนี้คะ เลือกประกันสุขภาพที่คิดว่าเรามีความเสี่ยงนะคะ อย่างที่เราซื้อก็เป็นแบบ พวกเหม่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลนะค ไม่ทราบว่าของคุณมีตัวนี้ไหม ถ้ามีก็น่าสนนะคะ

2021.01.05 11:38

ปิ๊งปิ๊ง

จริงๆประกันของเจนเนอราลี่เนี่ยมีให้เลือกหลายแบบนะคะ ถ้าจขกท. อยากจะสมัครเป็นประกันสุขภาพก็สามารถที่จะสมัครเพิ่มได้นะคะ โดยที่เราไม่ต้องไปยกเลิกสัญญาของประกันชีวิต มันก็จะให้ความคุ้มครองทั้งสองแบบเลย อีกอย่างนึง ถ้าสนใจเกี่ยวกับเรื่องประกันสุขภาพที่เน้นโรคมะเร็งหรือโรคร้าย ของบริษัทนี้ก็มีด้วยเหมือนกันนะคะ ยังไงจขกทลองปรึกษาตัวแทนดูดีกว่าค่ะ

2021.03.05 11:12

Lin_da

@ณัฏฐินี อยากจะบอกเหมือนกับคุณเลยค่ะ ขอบอก จขกท นะคะว่าสัญญาเพิ่มเติมก็มี ไม่จำเป็นที่จะต้องยกเลิกก็ได้ค่ะถ้าคุณยังจ่ายเบี้ยไหวเพราะประกันชีวิตก็สำคัญนะ มั่นใจว่ามีสัญญาเพิ่มเติมที่ให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพให้คุณซื้อแน่นอนค่ะลองสอบถามตัวแทนประกันดูนะคะ คุณจะได้ไม่ต้องซื้อประกันสุขภาพหลักแยกต่างหากประหยัดเงินไปได้อีกนะ

2021.05.25 9:13

Siri :)

เจ้าของกระทู้ไปพลาดตอนไหน ยังไงเหรอคะ ประกันชีวิตก็คุ้มครองชีวิตสิคะ จะมีเงินปันผลหรือเปล่าเป็นอีกเรื่อง ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพด้วย คุณต้องซื้อสัญญาเพิ่มเติมหรือที่เรียกว่าประกันสุขภาพเพิ่มด้วยน่ะค่ะ ที่จริงประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่คุณถืออยู่ก็ดีแล้วนะ..แล้วแต่ความพึงพอใจค่ะ

2021.05.28 5:11

Savage

@Vanila จขกทเขาก็บอกมาแล้วนี่คะ ว่าเขาอยากจะเปลี่ยนประกันเพราะว่าเขาอยากได้ความคุ้มครองสุขภาพ ฝากบอกเจ้าของกระทู้นะคะ ถ้าอยากจะได้ความคุ้มครองสุขภาพไม่ต้องยกเลิกรายการตัวนี้ก็ได้ ซื้อสัญญาเพิ่มเติมหรือซื้อประกันสุขภาพที่ชอบเพิ่มเติมแทน แบบนี้จะคุ้มกว่าไหมคะแต่ก็ขึ้นอยู่ที่ว่าคุณจะจ่ายเบี้ยประกันสองกรมธรรม์ไหวไหม

2021.06.28 15:21

Songpol12

อย่าหาว่ามาซ้ำเติมเลยนะ แต่ผมอดแปลกใจไม่ได้ว่าก่อนที่จะตัดสินใจซื้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) คุณบอกว่า คุณ "คิดว่า" จะมีความคุ้มครองเรื่องสุขภาพเหมือนตัวที่คุ้มครองเป็นโรคมะเร็ง คุณไม่ได้ถามตัวแทนประกันหรือเจ้าหน้าที่ของบริษัทประกันคนไหนเลยเหรอครับ ควรสอบถามข้อมูลให้ชัดเจนก่อนนะ

2021.07.12 4:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี