Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

คิดว่าทุกคนต้องเคยเจอกันบ้างแหละเวลาที่ไปเดินเล่นตามห้างสรรพสินค้ามีตั้งบูธขายประกันด้วย หรือโทรศัพท์เข้ามาขายประกันที่เบอร์มือถือของเรา ซึ่งไม่รู้ว่าไปเอาเบอร์เรามาจากที่ไหน แล้วถ้าเราจะสมัครประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ที่มีเงินบำนาญให้เราด้วย คุณคิดว่าเราควรสมัครด้วยวิธีไหนจะดีที่สุด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vanilla

สมัครทางโทรศัพท์ค่ะ เราเองก็สมัครผ่านทางนี้ก็เลยแนะนำช่องทางนี้ แต่ถ้าใครสะดวกสมัครออนไลน์ผ่านเว็บไซต์ก็ได้นะคะ เอาแบบที่เราเป็นฝ่ายติดต่อบริษัทเองน่าจะช่วยมันได้มากกว่า เพราะเวลามีโบรกเกอร์โทรมาอาจจะไม่ค่อยน่าไว้วางใจว่าเขาโทรมาจากบริษัทประกันจริงๆไหม เพราะเขาเองก็ไม่เคยซื้อประกันผ่านโบรกเกอร์ที่โทรมาขายประกันค่ะไม่มั่นใจเหมือนกัน

2020.11.24 16:32

นิว

ถ้ากลัวว่าจะถูกหลอกลวง เนื่องจากเป็นเบี้ยประกันที่จะต้องจ่ายก็มากโขอยู่ ทำไมไม่เดินทางไปสมัครใช้บริการที่ศูนย์ประกันภัยเลยล่ะคะ ก็เข้าใจว่าศูนย์ประกันภัยหายาก แต่เดี๋ยวนี้ก็มีบริการในเว็บไซต์ให้เราสามารถสมัครได้ง่ายอยู่ เข้าไปที่เว็บไซต์ตามชื่อของประกันภัยนั้นได้เลยค่ะ รับรองว่าไม่ถูกหรอกแน่นอน สามารถทำการตรวจเช็คได้ด้วย

2020.12.21 16:27

ณัฏฐินี

เรื่องนี้น่ากลัวนะคะ รองเข้าเวบของประกันเจ้านี้ดูคะ แล้วรองๆเชคว่าบริษัทมกล้ๆบ้านของคุณมีไหม แล้วไปสมัครกับเขาเลยคะ เราก็ไม่อยากเสียเงินฟรีๆด้วยเหมือนกันคะ อ่านข่าวเจอว่ามีนายหน้าที่หลอกขายประกันด้วยคะ ก็กังวลว่าจะเจอกับตัวเองเหมือนกัน แต่ถ้าไปสมัครกับบริษัทเขาเลย เราว่าน่ามั่นใจกว่านะคะ ไม่ต้องกลัวว่าจะโดนหลอกคะ

2021.01.05 11:38

ิZZzzzzzz

จริงๆจขกทมาถูกทางแล้วล่ะคะ ในเว็บ moneyduck.com เนี่ย เขามีให้เราปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญเกี่ยวกับเรื่องนี้ฟรี คุณสามารถที่จะขอรับคำแนะนำได้ฟรีนะคะไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไรเลย อีกอย่างนึงเราอยากให้จขกทลองไปอ่านรีวิวดูด้วยนะคะว่าประกันที่จขกท. สนใจเนี่ยมีอะไรที่น่าสนใจบ้าง มีข้อดีข้อเสียยังงัยบ้าง ?? เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ

2021.03.05 11:51

Ikon

@Zzzzzzz ใช่ครับเห็นด้วย ผมเคยเข้าไปปรึกษาแล้วก็สอบถามแล้วนะครับเรื่องที่สงสัย ไม่มีอะไรยากเลยปรึกษาฟรีได้ครับในเว็บไซต์นี้ แล้วก็ถ้าปรึกษาในเว็บไซต์นี้แล้วได้ข้อมูลบางอย่างแล้วสุดท้ายไม่ว่าคุณจะสนใจประกันตัวไหนคุณก็ต้องเข้าไปใน เว็บไซต์ของประกันตัวนั้นครับ แล้วในเว็บไซต์ของประกันต่างๆก็มีให้สอบถามปรึกษาได้อีกด้วย ถ้าเข้าไปในเว็บไซต์รับรองไม่ถูกหรอกแน่นอน

2021.06.28 15:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ประกันชีวิต

ซิ้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แต่พลาดไปแล้ว อยากเปลี่ยนกรมธรรม์ ทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี