Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ใครสนใจทำประกันชีวิตเหมือนกับเราบ้างช่วงนี้ ทำไมเราคิดจะมาทำนะเหรอ ก็ดูตอนนี้สิ เรื่องเงินยังแย่ขยาดนี้เลย นี่ถ้าไม่ทำอะไรเงินที่มีต้องหมดแน่ๆ ว่าจะเอาประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ตัวนี้ละตั้งใจไว้แล้ว เพราะต้องการเงินบำนาญจะได้มีเงินไว้ใช้ตอนแก่ตัว นี่ใครสนใจทำแบบเราไหม อยากทำตัวไหนนอกจากตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vanilla

สำหรับเราแล้วเราก็ถูกใจประกัน Gen Pro cash 6 เหมือนกัน เพราะเราอยากจะเน้นการออมเงินส่วนเรื่องความคุ้มครองก็ โอเคอยู่นะ แต่ไม่ว่าจะถูกใจประกันชีวิตตัวไหนอย่างเช่นของเราถูกใจตัวนี้เราก็ยัง วางแผนที่จะต้องทำประกันสุขภาพเพิ่มอยู่นะ เพราะว่าชีวิตในวัยทำงานทำงานเยอะๆก็ป่วยได้เหมือนกันเราอยากหาประกันสุขภาพที่มีเงินชดเชยคนอื่นคิดยังไงบ้าง

2020.11.24 16:34

หลิว

ผมเลือกจ่ายแบบผ่อนชำระเบี้ยประกันแบบ 10 ปีไปเลยครับ เมื่อครบกำหนดสัญญาผมจะได้รับก้อนเงินก้อนโตกลับคืนมาเพื่อใช้ในการลงทุน ถึงแม้ว่าจะเป็นการลงทุนในระยะยาว แล้วผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันนานตั้ง 10 ปี แต่ผมก็คิดไว้เสมอว่าหลังจากนั้น ก็เพียงแค่รอคอยสำหรับระยะเวลาการครบสัญญาแค่นั้นเอง จะได้วาดฝันว่าจะเอาเงินไปลงทุนทำอะไรต่อ

2020.12.21 16:29

ณัฏฐินี

ใจจริงก็ชอบประกันตัวนี้เหมือนกันนะคะ แต่ ก็หวั่นๆกับเงินที่ต้องจ่ายเหมือนกันคะ เพราะระยะเวลจ่ายเบี้ยสั้นๆแบบนี้ ค่าเบี้ยประกันรายปี ก็ต้องแพงมากแน่นอนเลยคะ เราคงไม่เหมาะกับประกันตัวนี้แน่นอนคะ สรุปเลยละกัน ถ้าประกันตัวนี้ ค่าเบี้ยไม่แรง เราเลือกคะ แต่เพราะค่าเบี้ยแรงเกินไปสำรับเรา เราเลยขอเลื่อนผ่านไปเอาตัวที่ถูกกว่านี้คะ

2021.01.05 11:38

น้ำผึ้ง

การทำประกันชีวิตต้องดูด้วยนะคะว่าเราพร้อมที่จะมีเงินจ่ายเบี้ยหรือเปล่า หรือมีค่าใช้จ่ายอื่นๆที่เราจะต้องเสียในแต่ละเดือนไหม เอาเป็นว่าถ้าจขกทอยากจะทำมันไว้ก็ดีเหมือนกันนะคะสำหรับประกันตัวนี้ แต่เราว่าจขกทควรที่จะจัดการกับการเงินของคุณให้ดีซะก่อน วางแผนให้รอบคอบแล้วค่อยสมัครก็ยังทันค่ะ ดีกว่าสมัครไปแล้วแล้วจ่ายเบี้ยไม่ไหวแล้วต้องทิ้งจะเสียดายเปล่าๆค่ะ

2021.03.05 11:59

Ikon

ถามเปิดทางมาซะขนาดนี้แล้ว ผมขอตอบเลยแล้วกันนะครับ ก็จะเล่าเรื่องของคุณให้ฟังว่าผมยังอยู่ในวัยทำงาน หลายคนก็แนะนำให้ซื้อประกันชีวิตแบบระยะยาวนะ แต่ผมคิดว่าความต้องการของผมและยังเหมาะกับประกันระยะสั้นอยู่ ยังอยากได้เงินก็สิ้นสุดสัญญาก็เลยทำประกันระยะสั้นมาเรื่อยๆเป็นประกันแบบสะสมทรัพย์ ที่ทำอยู่ตอนนี้ก็คือ Gen cash 4

2021.06.28 15:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ซิ้อประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แต่พลาดไปแล้ว อยากเปลี่ยนกรมธรรม์ ทำได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี