Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ)ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนที่จะหมดการคุ้มครองไม่ทราบว่าประกันนี้จ่ายให้เราอย่างไร?

ผมได้ยินชื่อ เจนเนอราลี่ ประกันชีวิต มาสักพักแล้วครับ ประกันของเขามีหลายตัวที่น่าทำมากๆเลยนะครับ อย่างที่มองๆอยู่คือประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อยากรู้ว่าประกันฉบับนี้คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่ได้มีเรื่องของการรักษาพยาบาลใช่มั้ยครับ? แล้วถ้าเกิดเราเสียชีวิตก่อนที่จะอายุ85ปี เงินที่เราได้ยังได้เท่าที่ตกลงไว้ไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

CRV

ผมก็กำลังหาข้อมูลอยู่ครับ แต่ตอนนี้ข้อมูลที่ผมรู้ก็เพียงแค่ว่าถ้าเราเสียชีวิตก่อนที่จะได้รับเงินบำนาญเขาจะจ่ายเงินให้เรา 110% ของเงินเอาประกันครับ แต่ถ้าหลังจากที่เราได้รับเงินบำนาญไปแล้วแต่เสียชีวิตก่อนครบกำหนดสัญญาไม่รู้ว่าเขาจะจ่ายเงินคุ้มครองให้เรากี่เปอร์เซ็นต์นะครับ อย่างที่บอกว่าผม กำลังหาข้อมูลอยู่เหมือนกัน

2020.11.25 16:19

สุ

ปกติแล้วจะมีการระบุสำหรับชื่อผู้ที่ได้รับผลประโยชน์ในกรณีที่เราเสียชีวิตด้วยนะคะ เพราะว่าดูเหมือนว่าเป็นการลงทุนและเป็นประกันชีวิตให้กับเราด้วย ในระหว่างที่เราทำการผ่อนชำระ หรือว่าเมื่อเราผ่อนชำระหมดแล้วแต่ยังได้รับการคุ้มครองที่อยู่ในระยะเวลาสัญญา เมื่อเราเสียชีวิตก่อนผู้ที่ถูกลงชื่อไว้ก็จะได้รับผลประโยชน์

2020.12.22 15:31

ทัดสินทร์

จ่ายผลตอบแทนค่อนข้างเยอะเลยนะครับ สำหรับประกันชีวิตของเจ้านี้ เหมือนที่เพื่อนๆบอกละครับ ประกันชีวิตเหมือนการลงทุน ยิ่งลงทุนมากผลตอบแทนก็มากตามไปด้วยครับ ผมก็กำลังคิดเหมือนกันนะครับ ว่าหลังจากจบโควิด-19แล้ว ผมก็จะหาประกันชีวิตสักตัวครับ ส่วนตัวก็มองๆ GenBumNan 10 ตัวนี้เอาไว้เหมือนกันครับ ชอบที่มีเงินบำนาญให้เราครับ

2021.01.05 11:38

๋Jatamas

เคยรู้มาจากเพื่อนเหมือนกันว่าได้เงินคืนตั้ง 15% เลยนะ ถ้าเป็นประกันตัวอื่นอาจจะได้คืนแค่ประมาณ 3 %เท่านั้นเอง เราเองก็สนใจอยู่เหมือนกัน แต่ว่าไม่รู้ค่าเบี้ยแพงหรือเปล่า ?? มีใครพอจะทราบไหมคะว่าค่าเบี้ยประกันของตัวนี้ประมาณเท่าไหร่ ?? พอดีอยากวางแผนเกี่ยวกับการเงินไว้เพราะว่าใกล้เกษียณแล้ว อยากมีเงินไว้ใช้ในยามเกษียณ

2021.03.05 12:59

Unit

ขอตอบเจ้าของกระทู้นะครับว่า ประกันตัวนี้เป็นประกันชีวิตไม่มีคุ้มครองค่ารักษาใช่ครับอย่างที่คุณเข้าใจถูกต้องแล้ว ส่วนในเรื่องของการจ่ายการจ่ายเงินชดเชยในกรณีที่เสียชีวิตก่อนที่จะอายุครบ 85 อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันรู้สึกว่าที่หน้าเว็บไซต์เขาก็ไม่ได้บอกนะ หรือว่าบอกผมก็อ่านมานานแล้วจะไม่ได้โทรไปสอบถามก็ได้ครับ จะได้เป็นการศึกษาไปในตัว

2021.06.28 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี