Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าประโยชน์ที่เราจะได้รับสูงสุกจาก ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) คือเท่าไร?

ดิฉันต้องการข้อมูลเพื่อประกอบการพิจารณาทำประกันให้เกี่ยวกับประกันต่างๆที่สามารถทำได้น่ะค่ะ เห็นตัวหนึ่ง เป็นของ เจนเนอรรีลี่ คะ ที่เห็นประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อยากรู้ว่าประกันฉบับนี้ ได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง? จะดูว่าเหมาะกับผู้สูงอายุที่บ้านหรือเปล่าได้ยินมาว่าตคุ้มครองยาวเหมือนกันนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

CRV

เหมาะสำหรับคนที่อยากวางแผนชีวิตยาวๆไปจนถึงวัยเกษียณเลยค่ะ แต่ถ้าจะถามว่าเหมาะกับผู้สูงอายุไหมถ้าทำประกันตั้งแต่อายุยังน้อยหรือในช่วงก่อนเกษียณก็คือทำได้ค่ะแต่ถ้าจะทำตอนสูงอายุแล้วประกันตัวนี้ทำไม่ได้นะคะ เพราะมีเงื่อนไขว่าผู้เอาประกันต้องอายุไม่เกิน 45 ปีค่ะ แต่ถ้าทำก่อนอายุ 45 ปี ก็ดีมากๆผลประโยชน์เขาดีค่ะ

2020.11.25 16:21

นิ่ง

ก็ดีนะครับถือว่าจะได้รับการคุ้มครองในช่วงที่ลงทุนทำประกันชีวิตด้วย ถ้ามีการเสียชีวิตก่อนวัยเกษียณหรือก่อนอายุ 55 ปีในระหว่างที่ทำประกันชีวิต ก็จะสามารถได้รับผลตอบแทนจากเงินเอาประกันถึง 115 เปอร์เซ็นต์ ก็ถือว่าเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับตัวเอง และคนที่เรารักที่จะได้รับผลตอบแทนถ้าเราเสียชีวิตด้วย ทำไว้เถอะค่ะเป็นหลักประกันชีวิตด้วย

2020.12.22 15:34

วรรณเพ็ญ

ก่อนที่จะทำต้องดูก่อนคะ เพราะว่าพี่บอกว่าจะทำให้กับผู้สูงอายุที่บ้าน ไม่ทราบว่าอายุประมาณเท่าไรกันแล้วคะ เพราะถ้าอายุมากๆแล้วเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายค่อนข้างสูงมากคะ เพราะว่าอายุมากแล้วคะ ถ้าอยากทำจริงๆ พี่เปรียบเทียบกับประกันชีวิต ผู้สูงอายุของเจ้าอื่นๆด้วยดีไหมคะ เพราะว่าบางทีเบี้ยประกันอาจจะเท่ากันนะคะ

2021.01.05 13:57

แตงกวา

จขกทอยากทำเป็นประกันชีวิตให้ผู้สูงอายุที่บ้านใช่ไหมคะ แต่ประกันตัวนี้คงไม่เหมาะสำหรับผู้สูงอายุ เพราะเหตุผลที่ความเห็นด้านบนได้บอกไปว่าถ้าทำตอนนี้ค่าเบี้ยประกันจะแพงมาก อีกอย่างเค้าน่าจะรับสมัครคนที่อายุไม่เกิน55ปีนะคะ (ถ้าจำไม่ผิด) และประกันตัวนี้เหมาะกับการออมเงินเพื่อไว้ใช้ยามเกษียณมากกว่า จึงไม่เหมาะเลยกับผู้สูงอายุ

2021.03.06 12:50

Unit

@CRV ใช่ๆ หลายๆคนชอบเข้าใจผิดนะครับว่าประกันที่พูดถึงการวางแผนอนาคตช่วงการเกษียณจะเหมาะกับผู้สูงอายุ เพราะว่าจริงๆแล้วประกันที่เหมาะสำหรับคนที่อยากฟังแผนช่วงวัยเกษียณจะเหมาะกับคนอายุน้อยมากกว่า จะจ่ายเบี้ยประกันที่ถูกกว่า เพราะว่าถ้าอายุมากแล้ว เข้าสู่วัยเกษียณแล้วจะซื้อประกันแบบนี้ไม่ได้เลย อย่าเข้าใจผิดนะ

2021.06.28 15:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี