Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ที่บ้าน มักได้ยินพ่อพูดถึงเรื่องการทำประกันชีวิตบ่อย แต่ไม่เห็นพ่อจะทำสักที เราคิดว่าพ่อคงอยากทำแต่กลัวจะหาเงินได้ไม่พอจ่ายแน่ๆเลย แต่ตอนนี้ถ้าไม่รีบทำค่าเบี้ยประกันมันจะเพิ่มขึ้นตามอายุจริงไหม แล้วเจ้าประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) จำไม่ได้แล้วว่าผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่ขึ้นไป คนไหนจำได้บอกเราด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันศุกร์

ถ้าอายุไม่เกิน 45 ปี ก็ยังมีโอกาสทำประกันตัวนี้ได้ค่ะ แต่ถ้าอายุเกิน 45 ปีแล้วก็หมดโอกาสแล้วนะคะ ส่วนเรื่องของเบี้ยประกันนั้นยิ่งทำตอนอายุน้อยเบี้ยประกันก็จะถูกกว่า คิดว่าอย่างนั้นนะแต่เท่าที่ดูเบี้ยประกันของประกันบำนาญตัวนี้ค่อนข้างแพงเลยล่ะ เริ่มต้นที่ 75000 บาท บาทต่อปีเลยนะ แต่ก็มีให้จ่าย 2 แบบนะคือรายปีกับ 6 เดือน

2020.11.25 16:25

สมิง

บอกได้เลยนะครับว่าเป็นการลงทุนที่ใช้ระยะเวลาการผ่อนชำระนานมากถึง 10 ปี ใครๆที่คิดว่าจะได้รับผลตอบแทนหลังจากครบกำหนดสัญญาแล้วล่ะก็ อย่าลืมคิดให้ถี่ถ้วนว่าจะต้องผ่อนชำระตั้ง 10 ปีจะไหวไหม แต่ถ้าไหวก็ถือว่าเป็นประโยชน์สำหรับวัยเกษียณที่จะได้รับเงิน ทำเอามาลงทุนแล้วเอามาใช้จูงใจในการใช้ชีวิตต่อไปในวัยเกษียณด้วยถือว่าคุ้มถ้าทำได้

2020.12.22 15:37

วรรณเพ็ญ

ถ้าอายุมากแล้วอย่างที่พี่ๆเขาบอกคะ ว่าไม่น่าทีีจะทำคะ เพราะค่าเบี้ยประกันจะแพงมากกว่าปกติคะ ถ้าพี่สนใจอยากทำประกันชีวิตสำหรับคนที่อายุมากๆ หนูว่าพี่ไปทำที่เป็นประกันชีวิตของผู้สูงอายุดีกว่าคะ ของ GEN ก็มีประกันที่เป็นของผู้สูงอายุก็มีนะคะ หรือพี่รองๆเอาไปเปรียบกับเจ้าอื่นๆก็ได้นะคะ เพราะประกันชีวิตก็เหมือนการลงทุนคะค้องเชคให้ดีๆ

2021.01.05 13:57

Bonne

ถ้าคุณพ่อของจขกทสมัครไม่ได้ จขกทก็สมัครเองสิคะยิ่งถ้าคุณอายุยังไม่มากถ้าทำไวน่าจะทันใช้ยามเกษียณนะ เงินปันผลที่ได้รับก็ดูน่าสนใจอยู่นะ.... หรือจขกทอยากจะให้คุณพ่อคุณสมัคร ??? ถ้าเป็นอย่างนั้นแนะนำให้ไปสมัครแบบของผู้สูงอายุโดยตรงดีกว่านะ เห็นด้วยกับที่ความเห็นด้านบนบอกเลย ลองมองเป็นตัวอื่นดูจะดีกว่า

2021.03.06 13:3

ดาวเนปจูน

@วันศุกร์ อ๋อพอจะเข้าใจแล้วล่ะค่ะว่าทำไม ประกันที่เหมาะสำหรับการวางแผนรับเงินบำนาญช่วงวัยเกษียณ มักจะกำหนดให้ทำประกันตัวนี้ได้จนถึงอายุประมาณ 45 ปี เพราะว่าถ้าอายุ 50 ปีก็คือจะเข้าสู่วัยเกษียณแล้วพร้อมจะรับเงินบำนาญ พอจะเข้าใจแล้วค่ะเพราะก่อนหน้านี้เข้าใจผิดว่าอาการแบบนี้เหมาะกับคนที่อายุมากๆแล้วอย่างอายุ 50 ปีขึ้นไปเท่านั้น

2021.06.28 15:40

Bento

ถ้าให้เดานะ พ่อของจขกทน่าจะอายุเกิน 45 แล้วแน่ๆเลยอ่ะ ถ้าเหมือนที่คนอื่นบอกมา ซื้อประกันตอนอายุมากก็เบี้ยแพงน่ะสิ โดยเฉพาะประกันที่เป็นประกันจ่ายเงินบำนาญในช่วงเกษียณ ไม่เหมือนประกันชีวิตอื่นๆนะ ประกันแบบนี้ควรจะซื้อตอนที่อายุน้อย เราคิดว่าอายุประมาณ 30 กว่าเป็นช่วงเวลาที่เหมาะที่สุดที่จะซื้อประกันแบบบำนาญ

2021.09.18 13:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

เทียบ ประกันชีวิตGenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) กับ GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ให้หน่อย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี