Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ผลตอบแทนที่เกี่ยวกับเงิน% ที่ได้รับ แบ่งจ่ายแบบไหน ?

เดียวนี้หลายคนมองเรื่องของความคุ้มค่าในการรับทุนประกันคืน เลยเลือกจ่ายเบี้ยประกันรายปีที่แพงๆกัน โดยส่วนตัวผมเองก็คิดแบบนั้นด้วยครับ อยากทำประกันชีวิตแล้วคุ้มค่าเรื่องของการรับผลประโยชน์ รวมถึงถ้าเรายังไม่แก่ก็สามารถ ใช้ได้ด้วย อยากทราบประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ)ตัวนี้ให้ผลตอบแทนยังไงครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันศุกร์

ก็ประกันตัวนี้ จ่ายเบี้ยประกันไม่นานค่ะ แต่ก็มีเบี้ยประกันที่แพงมาก แต่เรื่องความคุ้มครองชีวิตก็คุ้มค่านะคะ เรายิ่งถ้าถือกรมธรรม์ต่อไปจนถึงวัยเกษียณก็มีเงินบำนาญจ่ายให้ทุกปีด้วย ถ้าใครที่กังวลว่าแก่ไปแล้วจะไม่มีรายได้ไม่มีเงินใช้กลัวลำบากลูกหลานก็ควรที่จะรีบทำประกันตัวนี้เอาไว้ค่ะ อายุไม่เกิน 45 ทำได้นะคะถ้าเกินแล้วหมดสิทธิ์

2020.11.25 16:27

ฟรอย

อย่างนึงที่ผมรู้ก็คือสำหรับผลตอบแทนที่จะได้รับเป็นเงินปันผลในแต่ละปี จะได้รับ 15% ขอเงินที่เราผ่อนชำระไปทั้งหมดนั้นเอง ก็ถือว่าเป็นเงินจำนวนเยอะหน่อยนะครับอย่างน้อยก็มีเงินเอามาใช้ ตั้ง 15 เปอร์เซ็นต์ต่อปีเป็นเงินปันผล แล้วจากนั้นก็จะได้รับผลตอบแทนเมื่อครบกำหนดสัญญาแน่นอนว่าต้องมากกว่า 20 ปีแน่นอน น่าจะคุ้มค่ามาก

2020.12.22 15:40

ทัดสินทร์

โห่ได้ผลตอบแทนที่ 15% ของเบี้ยประกัน แบบนี้ก็สบายเลยนะครับ สำหรับใครที่ซื้อประกันชีวิตตัวนี้เอาไว้ เป็นการวางแผนที่ดีเลยนะครับ ว่าแต่ประกันตัวนี้ส่งค่อนข้างแพงเลยใช่ไหมครับ เพราะผมดูแล้วมันเป็นเบี้ยประกันระยะสั้น ถ้าเป็นผมทำคงไม่สามารถทำได้หลอกครับ เพราะประกันแบบนี้เข้าใจว่าเบี้ยประกันชีวิตที่จ่ายต่อปีน่าจะแพงมาก

2021.01.05 13:57

กล้วยหอม

@k.ทัดสินทร์ อย่ามองแต่เปอร์เซ็นที่จะได้รับอย่างเดียวครับ มองค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายด้วย... ประกันตัวนี้ผมมองว่าเป็นประกันที่น่าสนใจตัวนึงเลยนะ ผมว่าเหมาะกับคนที่อายุยังไม่มากและมีรายได้สูง เพราะว่าประกันตัวนี้ต้องออมเงินในระยะยาวเหมือนกัน กว่าจะได้เงินปันผลคืน คือพูดง่ายๆว่าต้องไม่เดือดร้อนเรื่องเงินอ่ะ เพราะเงินปันผลคือค่อนข้างจะokเลย

2021.03.06 13:10

ดาวเนปจูน

เจ้าของกระทู้ ถามแบบเจาะลึก เหมือนหวังจะให้ตัวแทนประกันมาตอบเลยนะคะเกี่ยวกับเปอร์เซ็นต์ต่างๆ แนะนำให้ปรึกษาบนเว็บไซต์ Money duck เว็บไซต์นี้ดูไหมคะ น่าจะให้ข้อมูลได้อยู่บ้าง แต่ถ้าจะให้ดีก็ถามไปที่เว็บไซต์ของประกันเจนเนอราลี่เลยก็จะดีกว่า เขามีให้ติดต่อตัวแทนผ่านเว็บไซต์ได้ด้วยนะเบอร์ Call Center ก็มีค่ะ

2021.06.28 15:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี