Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้เราต้องซื้อประกันอื่นๆเสริมไปด้วย มีอะไรแนะนำไหม?

สังเกตุว่าประกันหลายตัวที่เป็นประกันชีวิต เวลาที่เราทำแล้ว เราต้องซื้อประสุขภาพตัวอื่นๆเข้ามาเพิ่มอีก อย่างประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) เราก็ต้องซื้อเพิ่มด้วยเหมือนกัน แต่ ถ้าดูๆเกี่ยวกับ การคุ้มครองจากประกันหลักค่อนข้างดีเลยนะครับ ที่ผมอยากทราบคือ ประกันสุขภาพที่เราสามารถซื้อร่วมกับประกันตัวนี้ได้มีอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Never mind

ค่าประกันสุขภาพเป็นประการหนึ่งที่ควรซื้อเสริมเพิ่มเติมนะคะถึงแม้จะมีประกันบำนาญของตัวนี้แล้ว แต่ก็ไม่ต้องซื้อประกันสุขภาพที่คู่กันก็ได้ค่ะซึ่งดิฉันเองก็ไม่รู้ว่าเขามีหรือเปล่าอาจจะเลือกประกันสุขภาพอื่นที่เป็นสัญญาหลักไปเลยก็ได้หรือของต่างบริษัทก็ได้ค่ะ ได้ทั้งนั้นแหละได้หมดถ้าสดชื่นถ้าแผนประกันหรือความคุ้มครองมันโดนใจก็ได้หมด

2020.11.25 16:32

ทศ

แนะนำเลยครับว่าประกันส่วนที่เราต้องเลือกก็คือ เรื่องของการประกันอุบัติเหตุและสุขภาพนั้นเอง เนื่องจากประกันชีวิตตัวนี้ไม่ได้ให้การคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นครับ จะทำให้เราต้องมาจ่ายค่ารักษาพยาบาลด้วยตัวเองอีกต่างหากถือว่าแพง ประกันชีวิตตัวนี้จะให้การคุ้มครองในเรื่องของการเงินลงทุน และการเสียชีวิตเพียงเท่านั้นครับ

2020.12.22 15:44

วิลาวรรณ

ใช่ๆประกันชีวิตกับประกันสุขภาพคุ้มครองไม่เหมือนกันคะ หลายคนอาจจะคิดว่ามีประกันชีวิตก็น่าจะพอแล้ว แต่ ขอให้คิดถึงตอนเจ็บป่วยคะ ซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วย มันช่วยให้เราอุ่นใจเรื่องการรักษาคะ แล้วประกันสุขภาพบางเจ้ายังมีการจ่ายเงินชดเชยการขาดรายได้ด้วยนะ ถือว่าเป็นการลดค่าใช้จ่ายตอนเจ็บป่วยคะ ตอนนี้ประกันสุขภาพที่นิยมทำคือเหม่าจ่ายค่ารักษาคะ

2021.01.05 13:56

mawin67

แต่ผมอาจจะคิดสวนกระเเสกับทุกคนก็ว่าได้ ที่ผมทำประกันตัวนี้ก็เพื่อที่จะเอามาลดหย่อนภาษีและทำเพื่อเก็บเป็นเงินออม ไม่ค่อยคิดว่าถ้าตายแล้วจะได้เงินเท่าไหร่หรอกเพราะผมอยู่ตัวคนเดียวไม่มีใครให้ห่วง เลยไม่ได้สนใจในเรื่องความคุ้มครองต่างๆเท่าไหร่ อีกอย่างประกันตัวนี้ให้เงินปันผลดี เลยตัดสินใจสมัคร เหตุผลมีเท่าจริงๆ....

2021.03.06 13:28

น้องวุ่น

ผมว่า สำหรับที่เป็นพวกประกันชีวิต เขามักจะมีสัญญาเพิ่มเติมที่มาเสนอให้เราอยู่แล้วนะครับที่มันเหมาะกับแบบแผนประกันชีวิตตัวนี้ ซึ่งอาจจะเป็นความคุ้มครองสุขภาพอุบัติเหตุ หรือว่าความคุ้มครองเรื่องเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาล ถ้าผมทำประกันชีวิตผมก็อยากซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่มีเงินชดเชยรายได้เมื่อต้องนอนโรงพยาบาลครับ

2021.06.28 15:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี