Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าอยากได้รับเงินบำนาญ เยอะๆไม่ทราบว่าเบี้ยประกันสูงสุดที่เขากำหนดจ่ายประมาณเท่าไร?

วันนี้ผมมาขอปรึกษาปัญหาที่ผมเจอกับ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) หน่อยครับ ผมสงสัยแล้วครับว่าจริงๆแล้วมันได้จริงๆไหมครับ ค่อนข้างนานไปไหมครับ กว่าได้จะเงินปันผล ต้องอายุ 55ปี ถ้าได้เงินปันผล ไม่ทราบว่าจะได้ในช่วงเดือนไหนเหรอครับ แล้วที่บอกว่าเป็นเงินบำนาญ ส่งเบี้ยเท่าไรถึงคุ้มครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Never mind

เบี้ยประกันสูงสุดของประกันบำนาญตัวนี้แพงเวอร์ไทยมากเลยค่ะแค่เบี้ยเริ่มต้นก็อยู่ที่ 75000 บาทแล้ว ส่วนเบี้ยสูงสุดของประกันตัวนี้หลักล้านเลยนะคะแต่หนูก็จำไม่ได้แล้วค่ะว่า กี่ล้าน คงจะเหมาะกับ เศรษฐีหรือคนด้วยจริงๆค่ะถ้าใครจะจ่ายเบี้ยประกันต่อปีเป็นล้าน แต่ก็นะจ่ายเยอะความคุ้มครองก็เยอะ เงินบำนาญคงได้เยอะเลยแหละต่อปีส่วนถ้าเสียชีวิตคงได้เงินก้อนโตเลยแหละ

2020.11.25 16:33

นิว

อยากเสียค่าประกันชีวิตแพงๆไปทำไมคะ รู้ไหมคะว่าจะหาเงินมาผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันสูงขนาดนี้ได้จากที่ไหน ที่ดูว่าต้องจ่ายแพงถึงขนาด 10 ปีเลยนะคะไหวหรือเปล่า แน่นอนว่าถ้าสามารถที่จะผ่อนชำระหมด 10 ปีในวัยเกษียณก็จะสบายมีเงินใช้ แต่ก็คิดดูนะคะว่าตอนนี้มีความเสี่ยงเกี่ยวกับการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า จะผ่อนชำระไหวไหมคะ

2020.12.22 15:45

วิลาวรรณ

@นิว ต้องบอกแบบนี้นะคะ หลายคนอาจจะมองว่าการซื้อประกันชีวิตเป็นการซื้ออะไรที่ไม่จะเป็น แต่ จริงๆแล้วเป็นการวางแผนที่ดีสำหรับเราแล้วก็คนในครอบครัวของเรานะคะ อย่างประกันตัวนี้ที่หลายคนเลือกซื้อถึงแม้ว่าเบี้ยประกันจะแพงแต่ถ้าเราดูจากผลประโยชน์ที่ได้รับแล้ว มันคุ้มกับการจ่ายมากนะคะ อย่างที่เห็นๆเลยเมื่อเราอายุ60 ก็จะมีเงินบำบาญให้เรานะคะ

2021.01.05 13:56

พริกหวาน

@ k. never mind ค่าเบี้ยแพงขนาดนั้นกันเลยหรอคะ พอดีไม่ได้มองค่าเบี้ยตาดันไปมองแต่เงินปันผล😋😂 โห...แบบนี้สงสัยประกันตัวนี้คงไม่น่าจะเหมาะกับเรา ค่าเบี้ยแรงจริง!!! เราชอบบริษัทนี้เพราะว่าเค้าน่าเชื่อถือและเปิดมานานแล้ว แต่กำลังเลือกประกันที่เป็นเงินออมระยะสั้นๆอยู่ค่ะ มีใครพอจะทราบไหมคะว่าเราจะเหมาะกับประกันตัวไหนดี??

2021.03.06 13:34

น้องวุ่น

@นิว คุณจะไปยุ่งอะไรกับเขาครับ ถ้าเขามีกำลังมีเงินมากพอจะจ่ายได้ผมว่าเอาเงินไปซื้อประกันนี่แหละคุ้มที่สุด จะจ่ายแทนแค่ไหนก็ตามถ้าจ่ายไหวเพราะผลประโยชน์ที่ได้มันก็มากไปด้วยตามเบี้ยประกันที่แพงๆนั้น อย่างน้อยก็ดีกว่าเอาเงินไปลงทุนลงหุ้นลงกองทุนอะไรก็ยังได้ไม่คุ้มเท่ากับประกันชีวิตนะครับ ขอให้คุณมองประกันชีวิตใหม่ด้วย

2021.06.28 15:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี