Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ตอนนี้ที่บ้านกำลังเดินเรื่องเคลม ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ผ่านมาแล้วหลายเดือน ไม่ทราบรอนานขนาดนี้เลยเหรอครับ?

ตอนนี้พ่เสียไปแล้วครับ เรื่องการเคลมประกัน ตอนนี้ผ่านไป5เดือนแล้วยังไม่คืบหน้าอะไรเลยครับ สงสับคงจะติดโควิด-119กันอยู่ครับเลยทำให้ล้าช้า ที่บ้านไปเคลมของประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ครับ ผมไม่ทราบว่าใครที่เคยเคลมประกันแล้วต้องรอนานแบบนี้ไหมครับ? ปกติแล้วต้องใช้เวลานานขนาดไหนครับสำหรับการเคลมกรณีเสียชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

66---

เสียใจด้วยนะครับเรื่องคุณพ่อคุณ ทำไมไม่ลองติดต่อบริษัทประกันดูแล้วครับสอบถามเขาไปเลยขอเหตุผลว่าทำไมถึงช้าขนาดนี้ แต่ก็เป็นที่เข้าใจได้นะครับส่วนมากประกันชีวิต เป็นอะไรที่การเคลมประกันช้ามากจริงๆ ผมเคยมีประสบการณ์ครับตอนคุณปู่เสียชีวิตเคยทำประกันให้ท่านเอาไว้ พอเดินเรื่องเคลมประกันก็ใช้เวลานานมาก 2-3 เดือนเลยล่ะ

2020.11.25 16:38

พลอย

ปกติแล้วไม่นานขนาดนี้นะคะ ไม่น่าจะเกินเดือน แปลกมากเลยค่ะที่ทางบริษัทไม่ติดต่อมาในกรณีที่เกิด ผู้ที่เอาประกันภัยเสียชีวิต เพราะปกติแล้วจะมีการแจ้งเรื่องกับทางบริษัท แล้วทางบริษัทจะรับผิดชอบในการติดต่อมาหาเราอยู่แล้ว เพื่อผลประโยชน์แล้วแนะนำว่าให้ทำการติดต่อเรื่องราวต่อไปนะคะ เป็นกำลังใจให้และเอาใจช่วยด้วยนะคะ

2020.12.23 15:54

แก้วกัลยา

มันไม่น่าจะใช้เวลานานมากขนาดนี้เลยนะคะ เราว่ามันน่าผิดสังเกตุแล้วละคะ ยังไงโทรไปเชคกับตัวแทนประกันที่พ่อคุณวื้อไว้ก่อนจะดีกว่านะคะ เขาอาจตามเรื่องของพ่อคุณอยู่ก็ได้คะ แต่ถ้าโทรไปแล้วเขาบอกเรื่องยังไม่เดินเราว่าต้องไปแจ้งกับ กรมคุ้มครองประกันชีวิตแล้วละคะเขาจะช่วยเราตามเรื่องนี้อีกทีคะ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ

2021.01.06 13:18

พายุ

ไม่ทราบว่าจขกทเตรียมเอกสารให้กับทางบริษัทครบหรือเปล่าเอ่ย??? เพราะบางทีถ้าเราเอกสารไม่ครบทางประกันเค้าก็จะยืดเวลาการเคลมออกไปอีกนะคะเพื่อขอหลักฐานเอกสารเพิ่มเติม แต่อย่างว่าแหละบริษทประกันเป็นกันแบบนี้เเทบจะทุกที่เวลาจะสมัครนี่เร็วมาก แต่ทีเวลาจะเคลม ยุ่งยาก ชักช้า รอนาน ยื้อแล้วยื้ออีก อันนี้เป็นเรื่องปกติเลยครับ

2021.03.06 13:57

Galaxy

พ่อผมเองก็มีประกันชีวิตครับ ถ้าเกิดวันนึงพ่อผมเป็นอะไรขึ้นมา ผมก็ขออย่าให้ได้เจอสถานการณ์เหมือนกับเจ้าของกระทู้เลยนะครับ ที่การเคลมประกันรอนานขนาดนั้น มันดูน่าอัดนะครับ ดูจากตัวอย่างของเจ้าของกระทู้แล้วผมคงจะต้องไปทำความรู้จักกับตัวแทนประกันที่พ่อซื้อสักหน่อยจะได้สนิทสนิทกันเอาไว้เกิดเรื่องอะไรขึ้นจะได้ติดต่อกันง่ายขึ้น

2021.06.29 5:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี