Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าซื้อ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ให้กับแม่ ที่อายุ 55 ปีไม่ทราบว่าเขายังให้เราทำไหมครับ?

ผมสนใจประกันชีวิตของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าทำให้แม่คงจ่ายประมาณ ปีละ 2หมื่นต้นๆครับ ผมว่าผมสามารถส่งให้ได่ครับ แต่ปัญหาคือ ตอนนี้แม่ผมอายุ 55 ปีแล้วครับ ผมไม่แน่ใจครับ ว่าแม่ผมยังจะสามารถทำประกันนนี้ได้หรือไม่ เพราะผมดูแต่ละแผนแล้ว ส่งให้แม่10ปี แม่ก็อายุ65ปี ไม่ทราบว่าเขาจะรับไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

70/70

ถ้าผมจำไม่ผิด คนที่จะซื้อประกันตัวนี้ได้ต้องอายุไม่เกิน 45 นะครับ อย่างผมเองเนี่ยจริงๆอายุก็ยังไม่เกินแต่ที่เกินไปก็คือเบี้ยประกันของประกันตัวนี้ครับเกินตัวผมไปมากยังไงผมก็คงจ่ายไม่ไหวเบี้ยรายปีตั้ง 7 หมื่นกว่าบาท อันนี้คือเบี้ยขั้นต่ำนะครับต่อให้แบ่งครึ่งจ่ายเป็นงวด 6 เดือนผมก็ยังไม่ไหวอยู่ดี อย่ามาพูดถึงเรื่องเบี้ยประกันแพงๆเลยครับเอาเป็นว่า ถึงคุณจะจ่ายไหวแต่อายุของแม่คุณเกินแล้วนะครับ

2020.11.25 16:40

ทิน

55 ไม่น่าจะให้ทำนะครับ ก็เกินที่เขากำหนดเอาไว้กว่าจะครบปีกรมธรรม์ก็ใช้เวลานานเกินไป ยิ่งอายุมากก็ยิ่งจะเสียค่าเบี้ยประกันภัยแพงมากนะครับ แต่ก็ถือว่าเป็นการประกันชีวิตที่ดีและเป็นการลงทุนที่ดีสำหรับตัวเรา ถ้าพ่อแม่อายุเกินแล้วไม่สามารถทำได้ทำไมไม่ทำให้ตัวเองไปล่ะครับ เมื่อครบสัญญาแล้วจะได้รับเงินก้อนเอาไว้ใช้ในวัยเกษียณด้วย

2020.12.23 15:56

แก้วกัลยา

ทำไม่ได้แล้วคะ แล้วถึงแม้ว่าจะทำได้ เราก็คิดว่าไม่น่าจะทำแล้วละคะ เพราะว่าอายุมากแล้ว ค่าเบี้ยประกันจะแพงมากเลยนะคะ เราว่าถ้าสนใจทำประกันชีวิตให้จริง รองๆหันไปดูประกันชีวิตที่เป็นของผู้สูงอายุเลยจะดีกว่าไหมคะ เบี้ยน้อยกว่าตัวที่คุณสนใจด้วยคะ แถมคุ้มครองดีด้วยนะคะ นี้ถ้าทำแล้วซื้อประกันสุขภาพให้ด้วยจะเยี่ยมมากเลยคะ

2021.01.06 13:18

Jamie

ไม่ทราบว่าที่จขกทจะทำประกันเนี่ย คือจุดประสงค์ต้องการทำให้แม่เพื่ออะไรคะ?? เพราะถ้าเป็นประกันชีวิต พ่อแม่ตายก็ไม่ได้ใช้เงินยามเกษียณอยู่ดีเงินทุกอย่างก็จะตกมาที่คุณ แต่ถ้าจขกทอยากจะทำให้แม่จริงๆแนะนำให้ทำเป็นประกันสุขภาพจะดีกว่านะคะ อันนั้นยังได้ใช้ประโยชน์ได้เยอะเลย แต่ค่าเบี้ยประกันจะแพงหรือไม่นั้นก็อยู่ที่จขกทเลือกค่ะว่าอยากให้เค้าได้รับความคุ้มครองเยอะหรือน้อย...

2021.03.07 12:51

Galaxy

@Jamie จขกทเขาคงอยากจะทำประกันตัวนี้เพื่อให้แม่มีเงินใช้จ่ายยามเกษียณนะครับ จ้าพ่อแม่อายุ 55 แล้วก็หยุดทำงานแล้วไม่มีรายได้ถ้ามีประกันตัวนี้ก็จะมีรายได้เข้ามาเป็นเงินบำนาญ แต่ก็น่าเสียดายนะครับที่อายุมากแล้วทำไม่ทันแล้วล่ะแบบแผนนี้ลองหาประกันแบบแผนอื่นดูไหมครับ ที่อาจจะเป็นประกันชีวิตที่มีเงินคืนให้ก็ได้แบบนั้นก็เหมือนกับได้เงินบำนาญเหมือนกัน

2021.06.29 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี