Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

มีน้องที่รู้จักกันเป็นพนักงานขายประกันพนักงานขายประกันมาแนะนำว่า ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ซึ่งเราไม่เคยรู้จัก ประกันของเจ้านี้มาก่อนเลยคะ อยากทราบว่า มีใครรู้จักหรือเคยใช้ประกันชีวิตของเจ้านี้ไหมคะ เราว่าเรื่องผลประโยชน์ถ้าเราทำใกล้ๆอายุ 40คิดว่าน่าจะดีนะ จ่ายหมดก็ได้เงินบำนาญคืนแล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

70/70

ถ้าคุณจ่ายไหวก็รีบทำเลยครับอายุ 40 แล้วเดี๋ยวจะเกินที่เขากำหนดนะ คนอายุ 40 วางแผนเรื่องเกษียณก็ไม่ใช่เรื่องแปลกครับ เพราะไม่อีกกี่ 10 ปีคุณก็จะได้เข้าสู่วัยเกษียณแล้วจริงๆ ควรจะมีประกันคุ้มครองเอาไว้เป็นการดีครับ เพราะเดี๋ยวนี้ผู้สูงอายุหางานยาก ถ้าไม่มีรายได้ก็คงลำบาก แบบประกันนี้ทำให้คุณเหมือนมีรายได้ครับแม้จะไม่ได้ทำงานแล้ว

2020.11.25 16:43

สมหวัง

ผมคิดว่าเป็นการวางแผนที่ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ในช่วงนี้นะครับ เนื่องจากตั้งแต่ต้นปีแล้วมีการแพร่ระบาดของไวรัสโคโรน่า แน่นอนว่าเรื่องนี้จะส่งผลต่อการทำงานและเงินที่เราจะได้รับอย่างแน่นอน แล้วแบบนี้ระยะเวลาอีกตั้งหลายปีที่เราจะผ่อนชำระค่างวดของประกันชีวิตหมด จะไหวเหรอครับคิดดูดีๆภาวะการเงินแบบนี้ ต้องคำนวณให้ดีก่อนทำการลงทุนนะครับ

2020.12.23 15:58

กฤตพงษ์

ถ้าอายุประมาณนี้สนใจซื้อประกันผมว่าเป็นการวางแผนที่ดีครับ แต่ถ้าจะเลือกซื้อประกันตัวนี้ ผมว่าเป็นการคิดที่ผิดมากครับ เพราะว่าอายุ40ปีแล้ว ค่าเบี้ยตัวนี้ส่ง10ปี ผมว่านะครับ เบี้ยประกันที่คุณต้องจ่ายน่าจะแพงมากเลยครับ ผมแนะนำครับ ไปเล่นประกันชีวิต แบบที่เป็น 15ปี หรือ 20 ปี จะดีกว่านะครับ เบี้ยประกันคุณน่าจะไหวครับ

2021.01.06 13:18

Bowie

มีของ"ไทยประกันชีวิต 40+ ยิ้มรับทรัพย์" ที่น่าสนใจ เพราะจ่ายเบี้ยแค่ 6 ปี แต่ได้เงินคืนทุกปี ปีละ 6% ซึ่งเยอะมากน้าาา ประกันตัวนี้เน้นเกี่ยวกับกลุ่มคนทำงานที่ต้องการมีเงินยามเกษียณ จ่ายเบี้ยต่อปีแรงรึ้ปล่าไม่รู้อันนี้ต้องเช็คดู แต่อย่างน้อยก็จ่ายเบี้ยระยะสั้นแต่ก็ให้ความคุ้มครองยาวเหมือนกัน เราว่าน่าจะเหมาะกับตัวจขกทนะคะ

2021.03.07 13:8

เต้าหู้

ผมว่าประกันตัวนี้เหมาะกับคนที่มีรายได้ต่อเดือนแบบเยอะๆนะครับ น่าจะประมาณ 300 บาทขึ้นไปหรือรายได้ต่อเดือน 50,000 บาทอาจจะเป็นคนที่ทำงานตำแหน่งสูงๆหรือทำธุรกิจครับ ถ้าดูจากค่าเบี้ยประกันแล้วแพงอยู่ แต่ถ้าใครวางแผนทำได้ก็จะเป็นการวางแผนอนาคตที่มั่นคงตอนช่วงเกษียณคือตอนช่วงที่ไม่ได้ทำงานแล้วนะครับ ก็เป็นประกันที่ดีแต่ก็ต้องคิดให้ดีด้วย

2021.06.29 6:1

พีชพีช

ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ สำหรับคนที่อายุ 40 ปี ไม่ว่าจะสมัครประกัน GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ที่เจ้าของกระทู้ถามมาหรือจะสมัครประกันชีวิตฉบับอื่นก็แล้วแต่ ดีทั้งนั้นค่ะ เพราะช่วงอายุประมาณนี้ยังทำงานได้อีกหลายปี มีเงินมาจ่ายค่าเบี้ยประกันแน่นอน เจ้าของกระทู้สมัครประกันนี้ไปหรือยังคะ ได้ดั่งใจมั้ย

2021.09.06 13:15

แสงแดด

@พีชพีช ก็เหมือนกันเลยค่ะคิดแบบนั้น ก็ทันอยู่นะคะอายุ 40 จะซื้อประกันสำหรับเกษียณ เพื่อได้รับเงินบำนาญในช่วงเกษียณ การวางแผนที่ดี วางแผนแบบนี้ก็สบายลูกหลานเลยค่ะไม่ต้องมาคอยให้เงินตอนที่คุณแก่ แต่ว่าเงินบำนาญที่จะได้ก็ต้องดูนะคะว่าได้กี่บาทต้องคิดคำนวณให้ดีมันพอค่าใช้จ่ายไหม พอค่ารักษาพยาบาลหรือเปล่า?

2021.09.13 7:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เทียบ ประกันชีวิตGenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) กับ GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ให้หน่อย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี