Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

ขอรบกวนสอบถามสักนิดหน่อยนะครับ ผมสนใจเรื่องการทำประกันชีวิตแบบถ้าอยากสมัครประกันชีวิตแบบที่มีเงินให้ตอนแก่ครับ ดูหลายเจ้าก็นาสนใจดีนะครับ แต่สู้เบี้ยประกันไม่ไหวครับ แต่ที่บ้านแนะนำให้ไปทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ผมดูแล้วทำไมรับคนทำอายุสูงสุดที่45 ปีครับ แบบนี้คนที่อยากทำแต่อายุเกินก็แย่เลยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

CPR

อยากซื้อประกันที่เบี้ยไม่แรง ไม่แพง ถ้ามาถามถึงประกัน Gen บำนาญ 10 ตัวนี้ บอกเลยว่าคุณมาผิดทางครับเพราะประกันตัวนี้เบี้ยแพงของเขาแรงมากจริงๆผมก็ชอบความคุ้มครองของเขาอยู่นะครับหายากเหมือนกันที่มีประกันชีวิตที่พร้อมจะจ่ายเงินให้เราเป็นบำนาญในช่วงที่เราสูงอายุแล้วก็จ่ายให้ในเปอร์เซ็นต์สูงๆด้วย แต่ก็นะอะไรที่สูงๆก็ต้องแลกมาด้วยราคาแพงเป็นเรื่องธรรมดา

2020.11.25 16:46

อ้อม

สำหรับฉันเองก็แนะนำเกี่ยวกับประกันชีวิตตัวนี้ล่ะค่ะ ถ้าไม่ติด covid 19 ระบาดในรอบที่ 2 ก็จะทำเอาไว้แล้ว แต่กลัวตอนผ่อนชำระใช้เวลานานถึง 10ปีสถานการณ์โรคระบาดแบบนี้ ยังไม่อยากจะผ่อนชำระกับเรื่องอะไรทั้งนั้น กลัวว่าจะมีเงินไม่พอค่ะ แล้วไม่อยากจะหมายถึงหรือเข้าใช้บริการของสินเชื่อในช่วงนี้ด้วย เก็บเงินไปก่อนจะได้มีเงินใช้สำรอง

2020.12.23 15:59

กฤตพงษ์

ใช่เลยครับ ถ้าอยากซื้อประกันชีวิตที่ไม่แพง แล้วมาถามเรื่องประกันชีวิตตัวนี้ มาผิดทางจริงๆแล้วละครับ ประกันชีวิตนี้ ค่าเบี้ยหลักหมื่นเลยครับ แล้วยิ่งเป็นส่งระยะสั้นๆแบบนี้ด้วยแพงมากครับ ผมว่าถ้าอยากซื้อประกันชีวิตตัวที่ไม่แพง รองไปดูประกันชีวิตตัวอื่นไหมครับ มีหลายเจ้านะครับที่เบี้ยประกันชีวิตไม่ได้แพงมากครับ

2021.01.06 13:18

vivii

มีประกันตัวหนึ่งที่น่าสนใจเราคิดว่าน่าจะเหมาะกับจขกท แต่ไม่ใช่ของบริษัทนี้นะ เป็นของเมืองไทยประกันชีวิต เราเองก็กำลังคิดจะทำอยู่เหมือนกันเพราะเพิ่งจะมานึกวางแผนเงินตอนแก่ ชื่อโครงการ ไทยประกันชีวิต 40+ ยิ้มรับทรัพย์ ที่น่าสนใจเพราะว่าประกันตัวนี้เน้นเกี่ยวกับกลุ่มคนทำงานที่ต้องการมีเงินไว้ใช้ยามเกษียณ จ่ายเบี้ยแค่ 6 ปี แต่ก็ได้เงินคืนทุกปี ปีละ 6% ซึ่งที่อื่นให้แค่ 3%เอง จดนี้แหละที่น่าสนใจมาก

2021.03.07 13:13

เต้าหู้

@CPR ชอบคำพูดของคุณจังเลยครับ ที่บอกว่าจขกท. มาผิดทางเพราะเบี้ยประกันตัวนี้แรงมาก ก็คือแพงมากนั่นเองซึ่งมันก็จริงนั่นแหละไม่รู้ว่าจขกทไปเอาข้อมูลมาจากไหนนะครับที่อยากได้ประกันเบี้ยไม่แพงไม่แรงแต่มาถามถึงประกันตัวนี้ ถ้าเป็นประกันที่จ่ายเงินบำนาญให้ส่วนมากเบี้ยประกันก็จะสูงประมาณนี้ล่ะครับ แต่ถ้าอยากได้ประกันชีวิตเบี้ยไม่แพงมากแบบอื่นก็ลองประกันระยะสั้นดู

2021.06.29 6:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เทียบ ประกันชีวิตGenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) กับ GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ให้หน่อย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี