Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ตัวนี้ ถ้าเราทำแล้ว มันจะมีข้อแม้อะไรตามมาไหม?

ผมมีความคิดว่าอยากซื้อประกันชีวิตที่ได้เงินตอนอายุเยอะๆให้กับแฟนผมครับ เพราะกลัวว่าถ้าตัวผมเป็นอะไรไปอย่างน้อยเขาก็ยังมีเงินจากประกันที่เราทำให้ แต่ที่ดูๆไว้คือ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) สนใจครับที่ได้รับเงินปันผลตั้งแต่ปีที่สองที่เราทำแล้วยังได้คืน300% ด้วยครับ ไม่ทราบเขามีข้อแม้อะไรไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ตีตี้

อยากรู้ว่าพวกประกันที่ช่วยให้เราเก็บเงินออมเงินเนี่ย มันทำได้จริงหรอคะ ถ้าเราอยากเก็บเงินเอาเงินไม่ใช่ว่าบัญชีเงินฝากหรอที่ช่วยได้อย่างเช่นพวกบัญชีเงินฝากประจำน่ะแต่ถ้าเราจ่ายเบี้ยประกันมันจะเป็นการเก็บออมเงินอย่างไรไม่เข้าใจจริงๆค่ะช่วยอธิบายได้ไหม เพราะว่าสุดท้ายแล้วประกันเขาก็จะมีเงินคืนให้เรา แต่ถ้าเราอยากเก็บเยอะกว่านั้น จะใช้วิธีไหนดีคะ

2020.11.25 16:52

ทอม

มีข้อแม้เยอะครับ บอกเลยว่ากว่าเราจะได้รับเงินเอาประกันใช้เวลาถึง 15 ปี บวกกับระยะเวลาการผ่อนชำระตั้ง 10 ปี ข้อแม้ก็คือเราจำเป็นต้องเสียเงินให้กับเขาถึง 10 ปีเลยทีเดียว ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดีครับ แต่กว่าจะได้รับผลตอบแทนก็ใช้เวลานานเหมือนกัน แต่ก็ดีด้วยที่ได้รับการคุ้มครองชีวิตเมื่อเสียชีวิตก็ได้รับความคุ้มครองถึง 300 เปอร์เซ็นต์

2020.12.24 14:46

ขนิษฐา

จากที่เราอ่านจากข้อมูลตัวนี้ เรายังไม่เจอเลยนะคะว่าเมื่อเราซื้อไปแล้วจะมีการเปลี่ยนแปลง ผลประโยชน์ที่เราจะได้รับคะ ถ้าคุณสนใจอยากซื้อประกันชีวิตตัวนี้จริง เราอยากให้รองเทียบกับ ตัวที่เป็นบำนาญนะคะ รู้สึกว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่าย จ่ายที่ 10 ปีเท่ากันคะ คุ้มครองเท่ากันด้วย แต่ตัวที่เป็นบำนาญ น่าจะคุ้มกว่านะคะ

2021.01.06 13:18

Norii~☆

@k.ตีตี้ การทำประกันชีวิตก็เป็นวิธีการออมเงินวิธีนึงค่ะ เหมือนกับการเอาเงินไปลงทุนหรือฝากธนาคาร แต่คุณลองสังเกตุดูสิคะว่าเวลาฝากธนาคาร(ฝากประจำ) คุณจะได้รับดอกเบี้ยต่อปีประมาณกี่ % ??? เท่าที่เห็นเต็มที่ก็ 1.5-2% คุณลองคิดดูว่าคุณต้องฝากตลอดทั้งปีโดยไม่ถอนได้ดอกเบี้ยประมาณนี้น้อยไปไหมคะ?? แต่ถ้าคุณออมกับการทำประกันชีวิตด้วยคุณจะได้รายได้สองทาง อีกอย่างเงินตรงนี้เอาไปลดภาษีได้ด้วยนะคะ....

2021.03.08 3:52

X101

@ทอม ไม่ชอบเลยครับรายการที่มีข้อแม้เยอะแบบนี้ ก็เลยเลิกทำประกันชีวิตแบบระยะสั้นที่มีเงื่อนไขเข้าใจง่ายข้อแม้ไม่มากมาย พวกประกันชีวิตสะสมทรัพย์ที่สิ้นสุดสัญญา 10 ปีบ้าง 15 ปีบ้าง แบบนั้นเราก็มีเงินก้อนที่จะเอาไว้ใช้จ่ายตอนแก่เหมือนกันนะครับไม่จำเป็นต้องทำประกันที่เป็นเงินบำนาญก็ได้ รู้สึกอิสระกว่าเยอะถ้าทำประกันแบบนี้

2021.06.29 6:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี