Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่อายุ 50ปี ถ้าอยากซื้อ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ให้ ต้องเสียเบี้ยประกันตกปีละเท่าไร?

ตอนนี้แม่เราอายุ 50ปีแล้วคะ แต่ท่านแข็งแรงมาก อาจจะมีเจ็บไข้บ้างเล็กๆน้อยๆตามช่วงเวลาคะ เราเลยอยากทำประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ให้กับท่านนะคะ แต่ ไม่แน่ใจเรื่องของเบี้ยประกันนะคะ ไม่ทราบว่าแม่เราอายุ50ปี เบี้ยประกันที่ต้องจ่ายจะตกประมาณที่เท่าไร จะมากไปไหม หรือมีตัวคล้ายหรือดีกว่าไหม์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไวโอลิน

ก็ประกันตัวนี้เงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่ 100000 บาทค่ะ ก็ขึ้นอยู่ว่าคุณเลือกที่จะจ่ายเบี้ยประกันแบบไหนเป็นรายปีหรือว่ารายเดือนแล้วก็ลองเฉลี่ยดูค่ะแล้วก็คุณเลือกที่จะจ่ายเบี้ยประกันเท่าไหร่คือขั้นต่ำ 100000 บาท แต่ก็สามารถที่จะจ่ายเบี้ยประกันมากกว่า 1 แสนได้ด้วยนะ ก็ต้องลองเลือกดูว่าอยากได้ความคุ้มครองมากแค่ไหน

2020.11.25 16:58

เก่ง

พอฟังจากข้างต้นแล้วแพงใช่ไหมล่ะครับ บอกเลยครับว่าจ่าย 10 ปีไหวไหม ต้องผ่อนชำระเป็นเวลา 10 ปีเลยนะครับกว่าจะได้รับผลตอบแทนตั้ง 15 ปี ดีแล้วที่ถามจะได้ให้คนที่ลงทุนคิดเกี่ยวกับผลตอบแทนที่จะได้รับว่าเกินคุ้ม 300% โน่น ถือว่าเป็นการลงทุนที่ดีนะครับสำหรับคนที่มีเงินเยอะ แต่สำหรับคนที่ลำบากเรื่องเงินอย่าดีกว่าครับไม่แนะนำเลย

2020.12.24 14:49

ขนิษฐา

เรื่องการคุ้มครองแล้วก็จ่ายการคุ้มครอง มันช่างน่าสนใจนะคะ แต่ถ้าเป็นเรา เรารู้สึกว่าเบี้ยประกันอาจจะแพงไปหน่อยนะคะ เราไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันคะว่าต้องเสียประมาณที่เท่าไร แต่ น่าจะเอาเรื่องเลยคะ เพราะอย่างที่เป็นแบบบำนาญ หลายคนบอกว่าจ่ายเกลือบ8หมื่นบาทเลยคะ เราว่า หันไปทำให้แม่คุณแบบที่เป็นของผู้สูงอายุน่าจะดีกว่าคะ

2021.01.06 13:18

susie679

@k. ขนิษฐา ประกันชีวิตมีอะไรบ้างหรอคะในเรื่องของความคุ้มครอง??? เพราะเราคิดว่าไม่น่าจะมีเยอะเท่ากับประกันอุบัติเหตุหรือประกันสุขภาพนะ อย่างมากเวลาเสียชีวิตก็แค่ได้เงินกี่เปอร์เซ็นก็ว่ากันไป แต่อยากรู้หน่อยนะคะเกี่ยวเรื่องของการเอาไปใช้ลดภาษี ตัวนี้สามารถลดภาษีได้เยอะไหมคะ?? เค้าดูจากอะไรว่าลดได้เท่าไหร่???

2021.03.08 5:59

วาชิ

@ไวโอลิน โหเดี๋ยวนี้เขาจ่ายค่าประกันกันเป็นแสนเลยหรอเยอะเหมือนกันนะเงินแสนต่อปีหรือต่อเดือนค่ะถ้าประกันเป็นแสนต่อเดือนคิดว่าฉันคนนึงแหละที่ไม่ไหวยิ่งสถานการณ์แบบนี้จะไม่ได้ป่วยตายนะจะอดกินแล้วเนี่ยไม่รู้จะเอาเงินที่ไหนมาหมุนต่อแล้วเลยคิดอยู่ว่าทำยังไงถ้าติด covid ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเอายังไงกับชีวิตดีตอนนี้เพราะว่าการก็ทยอยปิดเราเองขายของก็ขายไม่ได้

2021.04.25 14:46

Four

@วาชิ พอพูดถึงเงินหลักแสนก็อาจจะดูเหมือนว่าเยอะนะ แต่จริงๆแล้วเป็นการจ่ายเบี้ยต่อปี ถ้าเอามาเฉลี่ยรายเดือนก็อาจจะไม่เยอะ แต่ว่าแม่ของคุณอายุมากขนาดนั้นแล้วไม่แน่ว่าเบี้ยประกันอาจจะเพิ่มก็ได้นะ แล้วประกันแบบสะสมทรัพย์เนี่ยจริงๆก็ไม่ค่อยจะเหมาะกับคนอายุมากหรือคนในวัยเกษียณสักเท่าไหร่จะเหมาะกับคนวัยทำงานมากกว่าลองเปรียบเทียบกับประกันสำหรับคนวัยเกษียณอื่นๆดูสิคะ

2021.04.29 13:38

888

ฝากบอกเจ้าของกระทู้นะคะว่า แม่ของคุณอาจจะซื้อประกันตัวนี้ไม่ทันแล้วมั้งคะถ้าจำไม่ผิด อายุค่ะที่กำหนดไว้ที่สามารถ ซื้อประกันได้สูงสุด 45 ปีนะคะ แต่ว่าถึงจะทันเบี้ยประกันก็จะแพงมากเลยนะถ้าซื้อตอนอายุมากแบบนี้ ลองดูประกันสำหรับผู้สูงอายุดีไหมคะที่คุ้มครองอุบัติเหตุกับสุขภาพร่วมด้วยมีหลายตัวนะของเมืองไทยประกันชีวิตก็มี

2021.06.29 10:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ประกัน)

ถ้าจะเลือกประกันที่เอาไว้ลดหย่อนภาษีดีหรือว่าจะเอาแบบได้เงินทุนประกันเยอะๆดี เลือกแบบไหนคุ้มกว่ากันครับ

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ผมอยากประเมินเรื่องของ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ครับว่าเป็นยังไงบ้าง?

GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) ที่บอกว่าได้รับเงินคืนไม่ทราบว่าได้กี่บาทเหรอ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่าคนที่ทำประกันชีวิตตัวนี้ ได้เงินปันผลคนละประมาณเท่าไรคะ แล้วจ่ายเบี้ยประกันกันเยอะไหม

ประกันชีวิต

อยากทราบครับว่ามีใครเคยคิดจะยกเลิก ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) บ้างครับ

ประกันชีวิต

อยากทราบว่ามีใครเคยเวนคืนกรมธรรม์ ประกันชีวิตของ GenProCash 10 Plus (แผนสะสมทรัพย์ทวีคูณ) มาแล้วบ้างครับ อะไรคือสาเหตุ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี